irpg Community
<shooter> T-REAR WAR ไวรัสครองโลก(เเจกalphaเเล้วครับ) - Printable Version

+- irpg Community (https://irpg.in.th)
+-- Forum: Stone Jar Museum & Showroom (https://irpg.in.th/forum-15.html)
+--- Forum: Ongoing Project (https://irpg.in.th/forum-6.html)
+--- Thread: <shooter> T-REAR WAR ไวรัสครองโลก(เเจกalphaเเล้วครับ) (/thread-1257.html)

Pages: 1 2

<shooter> T-REAR WAR ไวรัสครองโลก(เเจกalphaเเล้วครับ) - tiwlymaster - 06-18-2013

[Image: 1xFpKW.png]
โปรเเกรมเเสกนไวรัส กับ ไวรัส จงหายไปซะ!

[Image: iFKdBq.png]
ณ ยุคที่มีเเต่ไวรัสคอมพิวเตอร์ กระจายไปทั่วโลก ไวรัสได้ขึ้นเป็นเทรนใหม่ ถ้าคอมใครไม่มีไวรัส
ก็ถือว่าตกเทรนเลยทีเดียว ซึ่งไวรัสพวกนี้มาจากใหนน่ะหรอ มันก็มาจากผู้ที่สร้างตัวกำจัดไวรัสนี้เเละ
วันหนึ่งได้เกิดข้อผิดพลาดขึ้น ผู้สร้างโปรเเกรมเเสกนไวรัส ได้ทำการเปลี่ยนโปรเเกรมเเสกนไวรัส
ทั่วโลกให้มาทำร้ายคอมเองวะงั้นOh My God เหตุการณ์นี้ดำเนินต่อไปได้หลายเดือน จนมีนักเเฮกเกอร์
ผู้หนึ่งได้ทำไวรัสชนิดใหม่ ขึ้นมา ไวรัสตัวนี้จะทำลายทุกสิ่งทุกอย่าง เเละที่สำคัญ มันกลายพันธ์ได้ด้วย ไวรัสตัวนี้ชื่อว่า ทีเรีย เป็นไวรัสที่เป็นตัวเอกของเรานั้นเอง

[Image: Ub3kG8.png]
1mipper

[Image: mipper1.png]

<ระบบใหม่ใหม่ในเกม>
ระบบผสม DNAไวรัส

[Image: CzbCOb.png]
[Image: 1ju6n.png]
ไตเติลก่อนเข้าเกม

[Image: ip3wr.png]
เปลี่ยนหลอดเลือดใหม่ เเละตัวหนังสือบอกด่าน ตามคำเเนะนำ

[Image: xwclc.png]
ทำต่อจนเล่นได้เกือบถึงบอส เเต่เข้าไปหาบอส ต้องผิดหวังเป็นเเน่เเท้ฮ่าฮ่า

[Image: 6u6acq.png]
download: alpha0.0.1

[Image: T-REAR%20alpha0.0.2.exe?m]

เครดิต
tiwlymaster

เกมกำลังดำเนินการได้ 17%

RE: <shooter> T-REAR WAR ไวรัสครองโลก - นิราจ - 06-18-2013

น่าเล่นมากครับ ขอให้ทำเสร็จไว้ๆน่ะ
จะโปรโมทให้คับ^^

RE: <shooter> T-REAR WAR ไวรัสครองโลก - arkman - 06-18-2013

ภาพในเกมดูเป็นสไตล์การ์ตูนดีนะครับ น่าจะสดใสเหมาะกับเด็ก อิๆ
ดีแล้วครับที่วาดฉากและสไปร์ทเองด้วย รู้สึกกลมกลืนกันดีครับ
รอติดตามอัพเดตต่อไปนะครับ

RE: <shooter> T-REAR WAR ไวรัสครองโลก - Hyacin-kun - 06-18-2013

น่าเล่น!!! บอกตามตรงค่ะ ไวรัสน่ารักมากมาย น่าเลี้ยงแท้...
คอมเพิ่งโดนไวรัสกลืนกินไปหมาดๆด้วยแฮะ...

RE: <shooter> T-REAR WAR ไวรัสครองโลก - bassza123 - 06-18-2013

รอติดตามนะครับ 'w'/
(ตัวสแกนไวรัส ดูเหมือนไวรัสมากกว่านะ 555+ )

RE: <shooter> T-REAR WAR ไวรัสครองโลก - Nayru - 06-19-2013

พยายามปรับหลอดพลังกับตัวหนังสือให้ดูเด่นขึ้นจากฉากนิดนึงครับ มันดูกลืนไปหน่อย นอกนั้นกำลังน่ารักเลย OwOb

RE: <shooter> T-REAR WAR ไวรัสครองโลก - tiwlymaster - 06-19-2013

ขอบคุณทุกความคิดเห็นเเละขอบคุณทุกคำชมครับ เดี๋ยวจะพยายามทำตามที่เเนะนำนะครับ

RE: <shooter> T-REAR WAR ไวรัสครองโลก(เเจกalphaเเล้วครับ) - tiwlymaster - 06-23-2013

สวัสดีครับ
วันนี้ผมก็ได้อัพเดธ
1:ทำไตเติลเกรียนเกรียน
2:ปรับเเต่งหลอดเลือดเเละตัวหนังสือบอกด่าน
3:ทำต่อจนเล่นได้เกือบถึงบอส

(กด z เพื่อยิงนะครับ) (ตายเเล้วออกจากเกมเบย)

RE: <shooter> T-REAR WAR ไวรัสครองโลก(เเจกalphaเเล้วครับ) - bassza123 - 06-23-2013

-เอฟเฟคต่าง ๆ ผมว่าพอใช้ได้ค่อนข้างดีนะครับ
-ปุ่มยิงกระสุนอยากจะให้กดค้างไว้ได้น่ะครับ
-ตอนที่คล้าย ๆ หนามที่ลอยขึ้นมาจากทางด้านล่างอยากจะให้มีอะไรบ่งบอกว่า "จะมาแล้วนะ" น่ะครับ แบบของท่านอาร์ค ที่ด่านแรกมียานตกลงมาถือว่าใช้ได้ (เพราะถ้าลอยขึ้นมาแบบไม่มีปี่ไม่มีขลุ่ยจะให้หลบยังไงล่ะนั่น แถมยังเร็วอีก : D )
-สำหรับเดโม่อยากจะให้มี 1-2 ด่านน่ะครับ หรือถ้ามี 1 ด่านก็อยากจะให้มีบอสด้วยก็ดีนะครับ (เพราะรู้สึกว่าจบเร็วไปหน่อยไม่ได้สัมผัสความรู้สึกสนุกอะไรเลย)

ยังไงก็สู้ ๆ นะครับจะรอติดตามอยู่ 'w'/

RE: <shooter> T-REAR WAR ไวรัสครองโลก(เเจกalphaเเล้วครับ) - NingSama - 06-23-2013

ภาพอาร์ทดีนะ