irpg Community
Paradox: The Story of Us -- โปรเจ็กท์พาราดองในตำนาน!!! - Printable Version

+- irpg Community (https://irpg.in.th)
+-- Forum: Stone Jar Museum & Showroom (https://irpg.in.th/forum-15.html)
+--- Forum: Game Recommendation (https://irpg.in.th/forum-25.html)
+--- Thread: Paradox: The Story of Us -- โปรเจ็กท์พาราดองในตำนาน!!! (/thread-1306.html)

Pages: 1 2

Paradox: The Story of Us -- โปรเจ็กท์พาราดองในตำนาน!!! - Jirayu - 07-16-2013

ตะกี้เปิดอ่านกระทู้ทำเกมเป็นทีม เลยนึกถึงโปรเจ็กท์พาราดองสมัยอยู่ไทยแวร์ ก็ไปเจอลิงค์ที่ตาลูซี่อัพเอาไว้ทั้ง 3 ภาค !!

1. Paradox: The story of us
  2. Paradox II: The story of us Reload
  3. Paradox: The Revolution

จำได้ว่าพาราดองภาคแรกเป็น RPG Maker 2000 + RTP + Addon
ภาค 2 น่าจะยังเป็น 2000 ส่วนภาค 3 เป็น 2003 ซึ่งต้องเอา RTP ของ 2000 มาใส่ด้วย อันนี้ใครมีลิงค์จะมาเสริมก็ตามสะดวก

ปล.ลองเล่นดูครับ ตัวละครพวก User ในตำนานเยอะมากกกกกก หลายคนในเกมยังมีชีวิตมาจนถึง irpg แต่หลายคนก็หายไปกับกาลเวลา

ปล.ขอบคุณตาลูซี่ที่อัพทิ้งไว้ตั้งแต่สมัยไหนไม่รู้

RE: Paradox: The Story of Us -- โปรเจ็กท์พาราดองในตำนาน!!! - Shinryu - 07-16-2013

ต้นกำเนิดการดองก็มาจากอันนี้แหล่ะ

RE: Paradox: The Story of Us -- โปรเจ็กท์พาราดองในตำนาน!!! - Nayru - 07-17-2013

โอ้ว เกมในตำนาน (ถ้าจำไม่ผิดตัวเองแจมอยู่ภาค2มั้ง เกมเขาทำเป็นRPG ไอเราไปดัดแปลงให้เป็นเกมเดินยิงซะงั้น ทำหน้าเหยาหมิง)

RE: Paradox: The Story of Us -- โปรเจ็กท์พาราดองในตำนาน!!! - Kuruni - 07-17-2013

สมัยยังไม่เลิกใช้RM

สารภาพ ภาค3ก็ตายเพราะผมส่วนนึงนะ เพราะสมัยนั้นเน็ตช้า (ที่บ้านยังไม่มีADSL) เว็บโฮสต์ไฟล์แจกของก็ยังมีใช้การได้ไม่กี่ตัว (ตอนนั้นMegauploadยังอยู่ แต่ก็ยังไม่ดัง) เลยส่งให้คนต่อไปแล้วไม่ได้อัพโฮสต์สาธารณะ

RE: Paradox: The Story of Us -- โปรเจ็กท์พาราดองในตำนาน!!! - arkman - 07-17-2013

สมัครthaiware เมื่อปี 2004 เห็นกระทู้นี้หลายครั้งแล้ว ก็ดีนะครับที่ทำเกมเป็นทีม แล้วก็ดองยาวมาหลายปีเลย
ตอนนั้นผมไม่ได้สนใจ เพราะทำเกมด้วยGMอยู่ (ใช้เวอร์ชั่น4.3อยู่เลย)

RE: Paradox: The Story of Us -- โปรเจ็กท์พาราดองในตำนาน!!! - KonRaiNamJai - 07-17-2013

ระลึกอดีตกันใหญ่ พวกที่รู้จัก อายุไม่น้อยละเนี้ย อิอิ

RE: Paradox: The Story of Us -- โปรเจ็กท์พาราดองในตำนาน!!! - Kuntana - 07-19-2013

เอา OP แปะด้วยจิ อิอิ

( ขออภัยด้วยครับ หาลิงค์ต้นฉบับไม่เจอ เลยอัพเองเลย แต่ถ้าไม่ได้/มีต้นทาง เดี๋ยวจะลบ
ให้นะครับ )

RE: Paradox: The Story of Us -- โปรเจ็กท์พาราดองในตำนาน!!! - LuZi - 07-19-2013

ยังจำวันคืนที่นั่งโต้รุ่งลงสีภาพในMAD นี่ได้อยู่เลย ติดนอนดึกเพราะงานนี่นี้ละ 555

RE: Paradox: The Story of Us -- โปรเจ็กท์พาราดองในตำนาน!!! - NingSama - 07-19-2013

(07-19-2013, 07:54 PM)Kuntana Wrote:

เอา OP แปะด้วยจิ อิอิ

( ขออภัยด้วยครับ หาลิงค์ต้นฉบับไม่เจอ เลยอัพเองเลย แต่ถ้าไม่ได้/มีต้นทาง เดี๋ยวจะลบ
ให้นะครับ )
เกมพาราดองเนี่ยเอาเพลงเปิดของ Gundam Seed มาใช่มั้ยเนี่ย
ปล.ทำแบบนี้กับเกมตัวเองได้มั้ยคะ

RE: Paradox: The Story of Us -- โปรเจ็กท์พาราดองในตำนาน!!! - Kuntana - 07-20-2013

(07-19-2013, 09:30 PM)NingSama Wrote: เกมพาราดองเนี่ยเอาเพลงเปิดของ Gundam Seed มาใช่มั้ยเนี่ย
ปล.ทำแบบนี้กับเกมตัวเองได้มั้ยคะ

ก็ทำได้นะครับ ส่วนเรื่องการตรวจจับลิขสิทธิ์‎เสียงในยูทูปนี่ ก็ต้องปรับคลื่นเสียง
กันสักหน่อย ถ้าตรงเป้ะ นี่จะโดนแบน ได้ครับ