irpg Community
(VN ) Incase of noland demo - Printable Version

+- irpg Community (https://irpg.in.th)
+-- Forum: Stone Jar Museum & Showroom (https://irpg.in.th/forum-15.html)
+--- Forum: Ongoing Project (https://irpg.in.th/forum-6.html)
+--- Thread: (VN ) Incase of noland demo (/thread-1607.html)

Pages: 1 2 3 4 5

RE: (Irpg VN contest ) Incase of noland รอบอัพเดต 20/3/2557 - นิราจ - 03-22-2014

ภาพ Paint สวยมากคับท่าน 0o0
เพลง แต่งเองเลยเรอะคับ 0o0

RE: (Irpg VN contest ) Incase of noland รอบอัพเดต 20/3/2557 - jin - 03-22-2014

ไม่ได้แต่งเอง ไปฉกเขามาคับท่านนิราจ

RE: (Irpg VN contest ) Incase of noland รอบอัพเดต 20/3/2557 - Kuma - 03-22-2014

vn คราวนี้แต่ละคนจัดหนักกันทั้งนั้นเลยแหะ

RE: (Irpg VN contest ) Incase of noland รอบอัพเดต 20/3/2557 - Nazuth - 03-22-2014

ฉากแนวดีนะครับเข้ากับลายเส้นตัวละครพอดีเลย

RE: (Irpg VN contest ) Incase of noland รอบอัพเดต 20/3/2557 - B.o.N. - 03-23-2014

ฉากหลังงามมากครับ เข้ากับเพลงดีแฮะอิๆ

RE: (Irpg VN contest ) Incase of noland รอบอัพเดต 03-04-2557 - jin - 04-04-2014

[Image: storyofincaseofnoland.jpg]
ในรอบนี้บอกตรงๆว่าแทบไม่มีอะไรมาอัพ เพราะช่วงที่พ่านมาเอาแต่พิมเนื้อเรื่องอย่างเดียวด้วยความเร็วระดับ 10 เต่าคลาน ก็เลยนำจำนวนหน้าที่พิมเนื้อเรื่องมาอัพมันซะเลย //หน้าด้านสุดๆ

ที่เห็นั้นเป็นเพียงส่วนหนึ่งของบททนาที่ทำไว้พิมในเกมน่ะครับ Sweet Jesus

RE: (Irpg VN contest ) Incase of noland รอบอัพเดต 20/3/2557 - arkman - 04-04-2014

ผมนั่งพิมพ์ลงใน sprite editor เลยน่ะครับ แต่แบบร่างผมเขียนมือเอาเลย

ข้อความเยอะมาก สงสัยใช้เวลาเล่นนานแน่เลย ดีครับ

RE: (Irpg VN contest ) Incase of noland รอบอัพเดต 20/3/2557 - B.o.N. - 04-04-2014

เอิ่ม...ขอกราบ Orz
อย่างเยอะเลยคับเหอๆ

RE: (Irpg VN contest ) Incase of noland Last demo - jin - 04-18-2014

อัพเดตตัว เดโมตัวสุดท้ายที่ใช้จริงในเกมครับ

หลังจากนี้ ก็รอลุ้นกันว่า จะเสร็จหรือไม่เสร็จ รอบส่งรอบสุดท้ายครับ
โดยส่วนตัวจะเร่งสุดขีดเพื่อให้เสร็จครับ

RE: (VN ) Incase of noland demo - Kuntana - 05-21-2014

หลังจากที่ได้ทดลองตัว Close beta Demo ไปแล้วนะครับ

[Image: vn01_zps3240acca.jpg]

ก็เล่นแชท irpg ไปด้วยควบคู่กันผมเลยไม่ทราบเวลาที่แน่นอนเท่าไหร่ แต่ว่าเนื้อเรื่องค่อนข้างยาวเลยทีเดียวครับ ที่นั่งเล่นไปนี่น่าจะร่วม ชั่วโมงได้ ถ้าดูจากเวลา save ก็ได้เกือบ 2 ชม. (อันนี้เล่นครบทุกฉากเลยครับ)

ตัวเนื้อเรื่องมีภาพบรรยายตลอดเลยครับ ขยันวาดจริง ๆ ซึ่งอาจจะไม่เน้นรายละเอียดภาพมากเพราะต้องใช้ภาพปริมาณมาก แต่รูปส่งถ่ายทอดเนื้อหาออกมาได้ละเอียดครบถ้วน ครับ ดู ๆ ไปก็ อาร์ต ดีนะ มีภาพหลาย ๆ มุม แล้วก็เข้ากับฉากด้วย เนื้อเรื่องก็ มีการบิวท์อารมณ์ ดราม่าช่วงต้นได้ดี ตัวบทสนทนา มีการอธิบายและให้เหตุผลรองรับ สำหรับอารมณ์ขัน ก็มีสอนแทรกเนียน ๆ ไปกับเนื้อหา .. อาจจะไม่ถึงกับปล่อยก๊าก (สำหรับผมนะครับ) แต่ก็ทำให้รู้สึกอารมณ์ดี แล้วก็แอบอมยิ้มไปด้วย หรืออย่างจุดเซฟ ก็ทำกิมมิคมาน่ารักดี .. ซึ่งอาจะมีอะไรไม่คาดคิดรอผมอยู่ก็ได้

สำหรับตัวเกม ผมไม่แน่ใจใจว่ามัน Skip ข้ามแบบไหนได้บ้าง แต่ก็ดูดเหมือนจะกดเร่งมากไม่ได้นัก เพราะถ้ากดเลยมันก็ข้ามไปเลย ย้อนกลับไปอ่านไม่ได้ สำหรับดนตรีประกอบ ลูปเพลงได้สวยอยู่ครับ แต่เสียงเอฟเฟคไม่มี ซึ่งผมไม่รู้ว่าจะมีใส่เพิ่มในอนาคต รึปล่าว .. อันนี้จะรอดูอีกทีครับ .. จะรอเอาใจช่วยน้องกระต่ายผลงานตัวเต็ม นะครับ