irpg Community
HERO SAGA : Talk Show - Printable Version

+- irpg Community (https://irpg.in.th)
+-- Forum: Community Central (https://irpg.in.th/forum-1.html)
+--- Forum: Town Square (https://irpg.in.th/forum-2.html)
+--- Thread: HERO SAGA : Talk Show (/thread-2728.html)

Pages: 1 2

HERO SAGA : Talk Show - anime13master - 01-13-2016

กระทู้นี้ตั้งขึ้นเพื่อให้ผมได้เข้าใจลักษณะนิสัยของตัวละครแต่ละคนผ่านทางมุข Talk Show นะครับ เพราะจะให้ไปไล่เล่นเกมทุกคนทีละเกมๆก็ไม่ไหว ตอนนี้แค่ดอทก็งานล้นมือแล้ว Orz

Case - บันเคิล โบนน์ & อิริเซีย อาร์ เรเทีย
พิธีกร : สวัสดีครับ รบกวนแนะนำตัวเองหน่อยครับ
บันเคิล : โอ้ว! ฉัน บันเคิล โบนน์
อิริเซีย : อิริเซีย อาร์ เรเทียค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ
พิธีกร : นี่เป็นผลงานที่ 2 ที่พวกคุณได้ปรากฏตัวแล้วนะครับ รู้สึกยังไงบ้างครับ?
อิริเซีย : รู้สึกยังไงน่ะเหรอคะ แน่นอนว่าต้องดีใจมากเลยค่ะ
บันเคิล : เฉยๆอ่ะ แบบว่าถ่ายหนัง Bankle May Cry ค้างไว้อยู่ เพราะงั้นนี่ผลงานที่ 3 ละ
พิธีกร : ในเกมนี้ความสามารถของพวกคุณยังคงเดิมรึเปล่าครับ?
อิริเซีย : ใช่ค่ะ ความสามารถต่างๆของฉันยังคงเหมือนเดิมค่ะ
บันเคิล : ก็นะ เหมือนเดิม ยังคงสู้ด้วยหมัดชุด แต่ที่แน่ๆหนนี้คงไม่ใช้วอยด์อะ
พิธีกร : เอ๋? ทำไมล่ะครับ?
บันเคิล : วอยด์ของฉันมันไม่ใช่มือขวาราชันย์ มันคือมือขวาขอทานที่ใช้ได้แต่กับพวกพ้อง ถ้าไปจ้วงผู้กล้าคนอื่นแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นก็หน้าแตกเลยดิ
พิธีกร : กรณีนั้นคือพวกเขาไม่ยอมรับว่าคุณเป็นพวกพ้องใช่ไหมครับ?
บันเคิล : ว้าเว้ย! รู้แล้วยังจะมาถามอีก เดี๋ยวปั๊ด...
อิริเซีย : มาจ้วงวอยด์ฉันก็ได้นะบันคุง(หน้าแดง)
บันเคิล : เอิ่ม...ไม่ล่ะ เกรงใจอ่ะ...
พิธีกร : แต่คุณมีดีแค่ SEED กับวอยด์เองนะครับ ไม่ใช้วอยด์ก็กากเดินได้สิครับ?
บันเคิล : หา? เมื่อกี้ว่าไรนะ?(เส้นเอ็นปูด)
พิธีกร : อ่า ขอโทษทีครับหลุดปากไปหน่อย แต่มันเรื่องจริงอะครับ เทียบกับผู้กล้าท่านอื่นแล้วคุณกากมาก
บันเคิล : ทำไมฟร่ะ? ทำไมต้องบ้าพลังกะสกิลบ้าบอคอแตกไร้สาระด้วย ลูกผู้ชายน่ะมีแค่กำปั้นก็พอแล้ว!
พิธีกร : อา...แต่ในหมู่ผู้กล้าสาย Strike ที่ใช้หมัดชกทุกคนแล้ว คุณก็ยังกากที่สุดอยู่ดีนะครับ? เพราะคุณไม่มีพาวเวอร์อะไรเลย
บันเคิล : คำว่า Simple is the best อะ รู้จักมะ? ถ้าข้องใจมาลองไฝว้กันดูป่ะ?
พิธีกร : อาครับ กากไม่กากไม่ว่ากันละเดี๋ยวยาว คำถามต่อไป รู้สึกยังไงบ้างครับที่คนส่วนใหญ่ที่เคยเห็นคุณจะคิดว่าคุณเป็นตัวละครหญิง?
บันเคิล : มีตามองกันรึเปล่าฟร่ะ? ฉันออกจะหล่อเหลาปาน จอห์นนี่ เดปป์
พิธีกร : ........
อิริเซีย : ฉันว่าบันคุงหน้าตาคล้ายลักซ์กับอิโนริมากกว่านะ(หน้าแดง)
บันเคิล : เอิ่ม...คุณอิริเซียครับ...ผมนึกว่าเราจบเรื่องนี้ไปแล้วนะ...
อิริเซีย : ลองแต่งหน้าแล้วคอสดูไหม ต้องเหมือนแน่ๆเลยล่ะ แฮ่ก...แฮ่ก...แฮ่ก...
บันเคิล : เอาล่ะ ชีวิตฉันชักจะมีอันตรายละ...ช่วยๆจบคำถามเร็วๆหน่อยได้ไหม?
พิธีกร : อา...ได้ครับ มีอะไรจะฝากถึงทุกท่านบ้างไหมครับ?
บันเคิล : อา! มากับฉันรับรองปลอดภัย แต่ไม่ 100% นะ
อิริเซีย : หวังว่าเราจะได้ร่วมต่อสู้ไปด้วยกันนะคะ

RE: HERO SAGA : Talk Show - anime13master - 01-13-2016

Case - อาโอโซระ ฮิคารุ & ออโรร่า รีธ
พิธีกร : สวัสดีครับ รบกวนแนะนำตัวเองหน่อยครับ
ออโรร่า : สวัสดีค่ะ ออโรร่า รีธ ค่ะ
ฮิคารุ : อาโอโซระ ฮิคารุ เรียกฮิกะก็ได้
พิธีกร : นี่เป็นครั้งแรกเลยสินะครับที่พวกคุณได้ขึ้นมาเป็นหนึ่งในตัวละครหลัก
ออโรร่า : ดีใจมากเลยค่ะ หลังจากโปรเจค SP ล่มไปพวกเราก็ทำได้แค่โผล่ไปเป็นตัวละครรับเชิญในเกมส์ A bear tales กับ Prana Arcadia เท่านั้นเอง
ฮิคารุ : ทั้งๆที่พวกเราเป็นโปรเจค RPG แรกสุดของไอ้คนทำเกมคนนี้แท้ๆ ชิ...
ออโรร่า : พวกเรายังดีนะ ซีโร่คุงกับโทมะจังนี่ไม่ได้โผล่เลยล่ะ
ฮิคารุ : ก็พวกนั้นมันโปรเจคในหัวไอ้คนทำเกมคนนี้นี่นะ
ออโรร่า : จริงๆอยากให้มาริจัง ซาเอะจัง คุณชินจิโร่ กับรุ่นพี่เรย์กะตามมาด้วยนะ
ฮิคารุ : ยาก แค่พวกเราได้โผล่มาก็ดีแค่ไหนแล้ว
พิธีกร : ความสามารถของพวกคุณถูกลดลงบ้างไหมครับ?
ออโรร่า : ฉันถูกตัด Song Magic ออกค่ะ คงเพราะระบบเกมส์ที่เป็น CTB ไม่อำนวยล่ะมั้งคะ
ฮิคารุ : UBW ก็ไม่มี ใช้เพอร์โซน่าก็ไม่ได้ เฮอะ...
ออโรร่า : เอาน่าฮิกะคุง เกมนี้พวกเราไม่ใช่ตัวเอกหลักนะ
พิธีกร : จะว่าไปเห็นว่าคุณมีพลังสร้างปาฏิหารย์ได้ไม่ใช่เหรอครับ
ฮิคารุ : ก็ใช่อยู่
พิธีกร : งั้นหนนี้ก็ใช้ปราบจอมมารโครมเดียวไปเลยจบ โลกสงบสุข แบบนี้เลยสิครับ
ฮิคารุ : ฟังนะเพื่อน มันไม่ได้สะดวกเป็นมาม่าอยากใช้ยังไงก็ได้ มันมีค่าตอบแทนสุดโหดที่แปรผันตามสิ่งที่ทำลงไป ซึ่งฉันเพิ่งจะได้หายจากการกลายเป็นแมวเองนะเว้ย เรื่องดิจะใช้พลังกับเรื่องไร้สาระให้เจอค่าปรับโหดๆอีกน่ะ
ออโรร่า : แบบนั้นก็ไม่ไหวจริงๆแหละนะ
พิธีกร : มีอะไรจะฝากถึงทุกคนบ้างไหมครับ?
ออโรร่า : ให้พวกเราได้ต่อสู้ร่วมกับพวกคุณด้วยนะคะ
ฮิคารุ : ขอฝากข้อความถึงไอ้คนทำเกมนี้หน่อยนะ
พิธีกร : เอ๋ เชิญครับ
ฮิคารุ : ข้าเกลียดท่านนนนนนนนน! (เสียงชาคริต)

RE: HERO SAGA : Talk Show - dreamknight - 01-13-2016

;3

Case – มิเรน่า เอส ลูเบเรีย
มิเรน่า : ยินดีที่ได้พบค่ะ เราคือองค์หญิงลำดับที่ 6 มิเรน่า ซานฟรองเซ่ ลูเบเรีย ค่ะ
พิธีกร : โอ.. เป็นเกียรติที่ได้พบพะยะค่ะ ท่านองค์หญิงมิเรน่า ซานฟรองเซ่ ลูเบเรีย
มิเรน่า : มิเรน่าเท่านั้นก็ได้ ไม่ต้องใช้ศัพท์ด้วย เราไม่ถือหรอก
เทียร์ร่า : มิได้นะเจ้าค่ะองค์หญิง แบบนั้นจะเสียมารยาทต่อราชวงศ์นะเจ้าค่ะ
มิเรน่า : ไม่เป็นไรๆ เทียร์ยังไม่เห็นใช้เลยนี่
พิธีกร : แหม เป็นองค์หญิงที่น่ารักมากเลยครับ ไม่ถือตัวเลยด้วย แล้วท่านที่ยืนอยู่หลังองค์หญิงคือ…
มิเรน่า : องครักษ์ของเราเอง อย่าใส่ใจเลยนะ
เทียร์ร่า : . . . . . . . . . . .
พิธีกร : งั้นขออนุญาติสัมภาษณ์กันเลยนะครับ
มิเรน่า : อื้อๆ เราตื่นเต้นมากเลยล่ะ จะได้ออกเดินทางต่างแดนล่ะ ทะเลที่อื่นจะสวยเหมือนอาณาจักรเราไหมน๊า
พิธีกร : ครับ ? ผมยังไม่ได้ถามเลย ว่ารู้สึกอย่างไรบ้างกับการเข้าร่วมในเกมนี้ องค์หญิงตอบก่อนเสียแล้ว
มิเรน่า : อ๊ะ ขออภัย เผลอตัวอีกแล้วเรา แหะๆ
เทียร์ร่า : องค์หญิงมีญาณหยั่งรู้ล่วงหน้าในบางครั้งค่ะ
พิธีกร : โอ้โห สุดยอดครับ ผมก็พอได้ยินมาบ้างเหมือนกัน แล้วมีอย่างอื่นอีกไหมครับ
มิเรน่า : เร็วๆ นี้ เราไปฝึกเวทย์มิราเคิลสายโจมตีมาด้วย หวังว่าจะเป็นประโยชน์แก่ทุกคนนะ
พิธีกร : จริงด้วยครับ ถ้าไม่มี Skill โจมตีเลย คงเป็นตัวถ่วงแย่
มิเรน่า : ใช่สินะ เรามีดีแค่สร้างบาเรียกับเวทย์รักษาสินะ กระซิก...
เทียร์ร่า : กะ แกบังอาจทำองค์หญิงเสียน้ำตา อยากโดนกุดหัวมากเลยใช่ไหม !
พิธีกร : มะ ไม่ใช่หมายความว่าแบบนั้นครับ !!
มิเรน่า : เราล้อเล่นน่ะ ล้อเล่น ฮ่ะๆๆ
พิธีกร : . . . . . . . . . . .
เทียร์ร่า : . . . . . . . . . . .
พิธีกร : นี้ไม่ใช่เรื่องเล่นๆ นะครับองค์หญิง เรากำลังจะไปปราบจอมมารเลยนะครับ
มิเรน่า : ถ้างั้นพลังของเราจะต้องช่วยปกป้องทุกคนได้อย่างแน่นอน และที่สำคัญคือ
พิธีกร : ที่สำคัญ...
มิเรน่า : จะได้ไปที่เยี่ยมต่างแดนไงล่ะ ! จะซื้อของขวัญอะไรกลับไปดีน๊า ตื่นเต้นจุงเบย
เทียร์ร่า : ท่านมิเรน่า สำรวมค่ะ สำรวม
พิธีกร : อ่าครับ (นี่คือเหตุผลที่ออกมาซินะ...) มีอะไรจะฝากถึงทุกท่านบ้างไหมครับ
มิเรน่า : อือ... ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ (ยิ้ม)

RE: HERO SAGA : Talk Show - arkman - 01-13-2016

Case – คาเมน ไรเดอร์ สเปียร์
สเปียร์ : ผมชื่อสเปียร์ เมื่อก่อนชื่อสเฟียร์ เพราะได้รับการเพิ่มพลังมาเลยเปลี่ยนชื่อครับ
พิธีกร : คุณเป็นอะไรกับ คาเมนไรเดอร์ที่ฉายทางโทรทัศน์ครับ
สเปียร์ : น่าจะเรียกว่าเป็นแฟนเกมที่ไม่มีอะไรเกี่ยวข้องกันน่ะครับ เพราะตัวผมเองก็ค่อนข้างออริจินอล
พิธีกร : คุณมีร่างแปลงเป็นมนุษย์ไหมครับ หรือเกิดมาก็เป็นแบบนี้แล้ว
สเปียร์ : ร่างคนของผมชื่อ สมชาย ผมแปลงร่างโดยทานแคปซูลแปลงร่างไป ซึ่งผมควรคืนแคปซูลให้ ดร.ทรนง ผู้คิดค้นขึ้นมา
ซึ่งหลังจากการช่วยโลกครั้งที่ 2 ของพวกผม ผมก็ย้ายไปแคนาดาแล้วลืมไปเลยครับ
พิธีกร : ช่วยโลกไว้ถึง 2 ครั้งเลย ผลงานคุณนี่ไม่เลวเลยนะครับ
สเปียร์ : ครับ ที่จริงไม่ใช่ผมคนเดียวนะ ยังมีเพื่อนๆคอยช่วยด้วย แต่ตอนนี้แยกย้ายกันไปหมดแล้ว...
(บรรยายกาศดูเงียบเหงาไปชั่วครู่)
พิธีกร : เอ่อ ... จากที่เห็นว่าค่าย NS GAME มีเกมและตัวละครเยอะแยะ ทำไมเขาถึงเลือกคุณมาครับ
สเปียร์ : คุณ Arkman(ผู้สร้างเกม) คิดว่ามีแต่ตัวละครแฟนตาซีอย่างเดียวคงน่าเบื่อ จะเอาพวกหุ่นรบมาเลยก็ตัวใหญ่เกิน
ประกอบกับผมและพรรคพวกเป็นกลุ่มเดียวที่มีผลงานเกมถึง 2 ภาค เขาเลยเลือกผมมาครับ
พิธีกร : แสดงว่าในค่าย NS GAME ยังมีตัวเอกที่เก่งกว่าคุณเหรอครับ
สเปียร์ : แน่นอนครับ ถ้าคุณลองเล่นดูจะรู้ว่ามีคนที่เก่งกว่าผมเยอะแยะ
(โฆษณาเกมทางอ้อมนี่หว่า)
พิธีกร : แต่ถ้าคิดในอีกแง่หนึ่ง ตัวคุณก็เปรียบเหมือนนักรบสวมเกราะทั้งตัวได้เหมือนกันนี่ครับ
สเปียร์ : เออแฮะ... จริงๆด้วย! (ลูบหัวตัวเอง)
พิธีกร : เท่าที่ดูสเตตัสคุณก็ไม่ได้เด่นอะไร ทำไมถึงได้เป็นผู้กล้าหลักล่ะครับ
สเปียร์ : หึๆ เกมRPG ส่วนใหญ่พวกสายหลบนี่ดังยาก ผมจะพิสูจน์ให้ดูครับ
พิธีกร : มีอะไรจะฝากถึงเพื่อนๆที่เคยร่วมต่อสู้กันมาไหมครับ เผื่อตอนนี้กำลังดูอยู่
สเปียร์ : สมศักดิ์ สมหญิง ฉันสบายดี ว่างๆก็ส่งไลน์มาบ้างนะ ไอดีก็ spearhornet
พิธีกร : สุดท้ายนี้มีอะไรจะฝากถึงทุกคนไหมครับ
สเปียร์ : ขอบคุณสำหรับแฟนเกมของค่าย NS GAME และอย่าลืมอุดหนุนผลงานเกมชุดต่อๆไปด้วยนะครับ
(โฆษณาเกมทางอ้อมอีกแล้ว)

RE: HERO SAGA : Talk Show - dokibaku - 01-14-2016

Case - ชไนเดอร์ อัลมารค์ & อัลมาน่า ลิตเติ้ลสโนว์

พิธีกร : เพื่อไม่เป็นการเสียเวลา เชิญแนะนำตัวครับ
ชไนเดอร์ : ฉันชไนเดอร์ อัลมารค์ เป็นแค่ผู้ชายธรรมดาๆคนหนึ่ง
อัลมาน่า : แม่มดน้อยแห่งความถูกต้อง! อัลมาน่า ลิตเติ้ลสโนว์จ้า!!
พิธีกร : ....(อึ้งไปสามวิ) ผมเพิ่งเคยเห็นหมีพูดได้แล้วบอกว่าตัวเองเป็นผู้ชายเป็นครั้งแรก...
ชไนเดอร์ : เออ ก็ไม่ค่อยแปลกใจเท่าไหร่ ใครๆเค้าก็ว่าอย่างนั้นแหละ
อัลมาน่า : เรียกสั้นๆง่ายๆแบบเพื่อนว่าหมีบูห์ก็ได้นะ!!
ชไนเดอร์ : เฮ้ย ไอ้นั่นน่ะพอทีเถอะหมีขอร้อง....
พิธีกร : ....แล้วก็ไม่เคยเห็นสาวอายุ 16 ที่ยังบ้าแม่มดน้อยแต่ถือดาบใหญ่แบบนี้ด้วย....
ชไนเดอร์ : ตรูบอกแล้วว่าเลิกใช้ไอ้ฉายานั่นทีเหอะ เดี๋ยวอีกหน่อยเวลาผ่านไปได้เป็นแผลใจแน่ขอบอก
อัลมาน่า : แหมๆ อายุไม่เกี่ยวหรอก เรื่องแบบนี้สำคัญมันอยู่ที่ใจจ้า!!
พิธีกร : เอาล่ะ ช่วยอธิบายความสัมพันธ์ของพวกคุณให้ฟังหน่อยครับ
ชไนเดอร์ : พี่เลี้ยงเด็ก...ประมาณนั้น....
อัลมาน่า : ว่าที่ภรรยาจ้า!! อายุครบ 20 จะแต่งงาน!! ตอนนั้นจะเปลี่ยนเป็นอัลมาน่า อัลมารค์ละ!!
ชไนเดอร์ : เฮ้ย....อย่าดิ ตรูอายคนเค้า
พิธีกร : .....คุณจะแต่งงานกับหมีเหรอครับ รสนิยมแปลกดีนะครับ
อัลมาน่า : หมีบูห์เป็นมนุษย์ตะหาก นี่มันร่างใช้ชั่วคราวจนกว่าฉันจะแต่งงานล่ะ!!
พิธีกร : ห๊ะ....จริงเหรอครับ?
ชไนเดอร์ : ยัยนี่กลัวตรูนอกใจน่ะ เลยสาปตรูเป็นหมี....อีกรอบ....
อัลมาน่า : ก็หมีบูห์ออกจะหล่อ ขืนมีใครมาชอบอีกแย่แน่!! แค่ตอนนี้ก็มีฮาเร็มย่อมๆละนะ!!
พิธีกร : เอาล่ะครับ งั้นในเกมนี้พวกคุณจะเป็นยังไงกันบ้างครับ
ชไนเดอร์ : ก็แย่ลงน่ะนะเพราะตรูโดนสาปแบบห่วยๆ ท่าหายบาน ใช้ UBW ก็ไม่ได้ แค่ร่ายทีนึงก็ SP หมดหลอดเลยไม่ใช้ละ
อัลมาน่า : หมีบูห์ก็ เค้าเองก็ท่าหายเหมือนกันแหละ คนอื่นเค้าก็โดนกันหมดแหละ
พิธีกร : ว่าแต่พวกคุณมาเป็นเซ็ทบ้าดาบเลยนะครับ ไม่คิดจะใช้อย่างอื่นกันรึครับ
ชไนเดอร์ : ตรูพอมีความรู้ด้านเวทย์อยู่บ้าง แต่พลังเวทย์สุดกาก ให้เป็นนักเวทย์คงไม่ไหวอ่ะ
อัลมาน่า : จริงๆฉันใช้เวทย์ได้ทุกสายล่ะ แต่ว่ากันตรงๆชอบดาบมากกว่า เอะเฮะ!
ชไนเดอร์ : ดูดิ....น่าหมั่นใส้ดีมะ....
พิธีกร : เอ่อ....สุดท้ายนี้...อยากถามซักนิดครับ พวกคุณต่อสู้เพื่ออะไร
ชไนเดอร์ : เพื่อความยุติธรรม แต่เมื่อไหร่ที่ความยุติธรรมใช้กับไอ้พวกเลวไม่ได้ ฉันก็พร้อมจะเป็นความชั่วคอยพิพากษาพวกมันเอง
อัลมาน่า : เราสองคนจะปราบเหล่าร้ายให้สิ้นซากเลย เย้!!
พิธีกร : (.....ตรูชักคิดถึงคู่ผัวเมียน่ารำคาญใน Fate/GO ขึ้นมาตงิดๆ)

RE: HERO SAGA : Talk Show - dreamknight - 01-14-2016

;3

20 จะแต่งงาน /superomg

RE: HERO SAGA : Talk Show - jin - 01-15-2016

Case - หลง
พิธีกร - นารา
นารา - เอาล่ะ แนะนำตัวดิ เร็วๆเข้าเสียเวลา
หลง - สวัสดีค่ะ เรา หลง น่ะ
นารา - โอวว กระเดะมากครับเริยบร้อยจนเฟคไปเลยน่ะครับกับแขกของเรา สร้างภาพเอามากๆเลยน่ะครับ
หลง - แหม คุณพิธิกรพูดอะไรน่ะ เราก็เป็นแบบนี้อยู่แล้วน่ะ
นารา - เอาล่ะพอล่ะ เยอะล่ะครับ เรามาคุยเรื่องทั่วไปกันดีกว่าน่ะครับ
หลง - อืม ตกลง เรามาคุยเรื่องทั่วไปกัน
นารา - ครั้งนี้ได้ไปเป็นหนึ่งในผู้ร่วมพจญภัย ต่อสู้กับจอมมาร รู้สึกตื่นเต้นไหมครับ
หลง - กลัวมากเลย ไม่รู้ว่าจะทำได้ดีตามที่ทุกคนหวังไว้หรือเปล่าน่ะ เราก็แค่ผู้หญิงอ่อนแอ
นารา - ...แหลมากครับ สุดยอดของการตีหน้าเศร้าเล่าความเท็จจริงๆครับ สกิลการตีมึนระดับSSS แบบนี้ น่าจะเอาตัวรอดได้ไม่ยากน่ะครับ
หลง - แหม คุณพิธีกรก็พูดเกินไปน่ะ แค่สาวน้อยตัวเล็กๆหน้าตาน่ารักๆคนนึง เอง เราไม่ได้อะไรขนาดนั้นหรอก
นารา - ที่พวกเอ็งมีเรื่องทะเลาะกับเทพเจ้างูขาวเบลต้า จนร้านผมพังยับนั่่น ไม่ถือว่าเกินไปหรอกน่ะครับ
หลง - แหม นั่นเป็นทางนั้นเริ่มก่อนน่ะ คุณพิธีกร เราแค่อยู่เฉยๆ โดยปรกติเราออกจะสงบเสยีามเจียมตัวน่ะ
นารา - คับ ....... (เอ็งนั่นแหละ ตัวต้นเหตุเลย ) เอาละเรามาพูดถึงความสามารถ ที่จะใช้งาน ในการพจญภัยกันดีกว่าน่ะครับ
หลง - คิดว่า เราน่าจะพอเอาตัวรอดได้ และไม่เป็นภาระกับคนอื่นน่ะ แต่เรากังวลมากเลย กลัวว่า คนอื่นๆ จะมองเราแปลกแยก เพราะเราไม่ไช่มนุษ
นารา - ไม่ต้องกลัวครับเรื่องนั้น ได้ข่าวว่า มีหมี ร่วมพจญภัยด้วย
หลง - จริงดิ!!! เชี่ยหมีเป็นผู้กล้าได้ไงว่ะ อุ๊ย!! เอ่อ... แหม ท่าทางน่าตื่นเต้นจังน่ะ เราไม่เคยเห็นหมีเป็นผู้กล้ามาก่อนเลย
นารา - เอ่อ หลุดน่ะครับ หลุดครับ เก็บอาการนิดนึงครับ คุณหลง คคุณเป็นตัวแทนของ Nolandเลยน่ะครับ เห็นแก่หน้าพวกผมสำรวมนิดครับ
หลง - ไม่เอาแล้ว! ทำไมต้องมาคุยอะไรแบบนี้ด้วย ไม่สร้างภาพแล้ว ไม่ว่ามันจะเป็นตัวอะไร เอาตรงๆเลยน่ะ ไม่กลัวหรอกโว้ยยย
นารา - ภาพลักณ์ครับ ภาพลักณ์ Orz
หลง - ว่ะ ฮ่าๆๆๆ ไอ้การพจณภัยเนี่ เราจะอาละวาดให้ระเบิดระเบ้อเลย ไม่ว่าจะเป็น เทพ มาร จอมปีศาจ หรืออะไรก็ตาม แม่จะโซ้ยให้กระเด็นให้หมดเลย ว่ะ ฮ่าๆๆๆ เพราะเราคือ คุณหนูผู้น่ารัก ที่แสนเก่งกาจ ว่ะฮ่าๆๆๆๆ พอไม่ต้องสร้างภาพนี่สบายจริงๆน่ะ
นารา - เอ่อ -*- หมดกัน ครับ .... เอาเป็นว่าฟากอะไรถึงผู้ชมหน่อยล่ะกัน ครับคุณหลง
หลง - นังงูบ้า Nina Pinta and Santamaria Bitch!!!
นารา - ไอ้เด็กเวรเอ๊ยยยยยยยยยยยยยยยย บอกให้รักษาภาพลักณ์ของปฐพีไร้แดนดินหน่อยไงโว้ยยยยยยย ( ผั๊วะ )
หลง - อยู่ๆ มาตบหัวกันแบบนี้ได้ไง เป็น พิธีกร ก็สัมภาษไปเซ่ ไอ้พ่อค้าเฮงซวย
นารา - ก็เอ็งนั่แหละ ^&&^%*))*&^^*(
หลง - เฮ้ย %&*^&*_+__)_
...
...
...
...
...
...
...
...
...
เทาชาน - แฮะๆ ตอนนี้ ทั้ง2คนมัวแต่ทะเลาะกันอยู่ เค้าเกริ่นจบให้เลยล่ะกัน เอาเป็นว่าเค้าขอฟากคุณหลงด้วยน่ะ
แล้วก็ขอฟาก Nolandไว้ด้วยเลย ขอบคุณค่ะแล้วเจอกันค่ะ ^^/

RE: HERO SAGA : Talk Show - Nivas - 01-15-2016

Case: ลัน ครอเกอร์

ควินน์: สวัสดีค่าาาา ควินเซล อาเซอร์เรล ค่าา วันนี้จะมาทำหน้าที่เป็นพิธีกรจำเป็นของนายลัน
สำหรับโปรเจ็กแรกที่พวกเราชาว Symphony ได้ไปร่วมแจมกันนะค๊าาาา เอาล่ะแนะนำตัวเล้ยยย
ลัน: มันจะคึกคักไปหน่อยล่ะมั้งครับนั่น
ควินน์: น่าๆ เป็นสีสันให้ชีวิตน่ะ
ลัน: เอาที่สบายใจเลยครับ... อ่ะแฮ่มม ผมชื่อลัน ลัน ครอเกอร์ ครับ
ควินน์: จบแล้ว?
ลัน: อื้ม...
ควินน์: จืดสนิทไม่เปลี่ยนเลยนายเนี่ย...
ลัน: เห๊ะ ทำไมล่ะครับ ก็แนะนำตัวเฉยๆนี่ต้องมีอย่างอื่นด้วยเหรอครับ?
ควินน์: นี่จะว่าซื่อตรงเกินไปหรือว่าหัวทึบเกินไป หรือเป็นพวกไร้อารมณ์ขันดีล่ะ เซ็งเป็ดเลยยย
ลัน: เอ๊ะ ผมทำอะไรผิดเหรอครับ ทำไมทำหน้าแบบนั้นล่ะครับ
ควินน์: เปล๊าาาา งั้นเข้าประเด็นต่อไปเลยละกันนะ ได้ร่วมงานแรกกับผู้กล้าดังๆหลายท่านเลยนะ รู้สึกยังไงบ้างคะ
ลัน: เออออ ก็ ตื่นเต้นน.... ล่ะมั้งครับ...ก็แบบเหมือนเป็นการเปิดตัวท่ามกลางคนที่มีชื่อเสียงอยู่แล้วก็หวั่นแฮะว่าจะมีใครสังเกตุบ้าง
รึเปล่าน่ะ
ควินน์: หืมมม โรคขี้กังวลในเรื่องยิบๆย่อยๆกำเริบอีกแล้วสิน๊าาา แบบนี้สาวๆไม่ปลื้มหรอกนะะะ อ๊ะ หมายถึงชั้นน่ะ ฮิๆ
ลัน: เห๊!! ไม่เอาน่ะครับ พ..พูดเรื่องอะไรน่ะ ผมน่ะไม่.. ไม่ได้สนใจเรื่องนั้นสักหน่อยนี่ ผมน่ะ..เอ่ออ โอ๊ยยยย (ลนจนสะดุดขาตัวเองล้ม)
ควินน์: ฮ่าๆๆๆ มาแล้วๆโรค ลนจนทำอะไรไม่ถูกโผล่มาแล้ววววว ฮ่าาาๆๆๆๆ
ลัน: ขอเถอะครับ ล..เลิกแกล้งผมเถอะ (ปิดหน้าปิดตาด้วยเสื้อคลุม)
ควินน์: ก็อย่างที่เห็นนั่นล่ะค่ะท่านผู้ชม ลันเป็นคนที่ไม่ค่อยกล้าแสดงออก และออกจะซื่อตรงเกินไปสักนิด
แต่ว่านะ เห็นงี้เวลาสู้น่ะ ไม่เป็นสองรองใครเลยนะ แถมยังเยือกเย็นกว่าตอนปกติตั้งหลายเท่าแหน่ะ
ลัน: หวาาาา!!! (พยายามคลานหนีแต่ดันพลาดตกบรรได)
ควินน์: ......
เอาเป็นว่า ถึงจะเห็นแบบนี้ก็สู้ได้ดีนะ แต่ยังไงก็ฝากดูแลลันด้วยนะคะท่านผู้กล้าทั้งหลายยย บายค่าาาาาา
ลันนนนน เป็นอะไรรึเปล่าาาา (เสียงจางลง)

เสียงตากล้อง: พอได้แล้วสินะ....

RE: HERO SAGA : Talk Show - LuZi - 01-16-2016

Case: เรน ไอเซ็นฮารท์
เรน : หา? ทำไมฉันต้องบอกชื่อให้แกทราบด้วย?
พิธิกร : ก็แหม แบบว่า ไม่งั้นก็เริ่มบทสัมภาษณ์ไม่ได้นะสิครับ ยังไงก็ช่วยรบกวนขอความรวมมือด้วยนะครับ
เรน : ยุ่งยากชิบ เรน เรน ไอเซ็นฮารท์ แค่นี่ ฉันกลับได้แล้วใช่มั้ย?
พิธิกร : พะ พึ่งจะเริ่มเองนะครับ ถ้ายังไงขอรบกวนสัมภาษณ์ต่อเลยนะครับ
เรน : มีอะไรจะถามก็รีบๆถามมา อย่าหลายข้อละ
พิธิกร : คิดยังไงกับอาเช่ครับ?
เรน : ก็ชอ....เฮ้ย เดียว! ถามอะไรของแกฟะ!!!?
พิธิกร : อ๊ะ ผิดข้อๆ ขออภัยด้วยครับ ฮะๆ เอาใหม่ๆ รู้สึกยังไงบ้างครับที่ได้เข้าร่วมเดินทางปราบจอมมารในครั้งนี่ครับ
เรน : ฉันก็ไม่รู้เหมือนกัน รู้แต่โดนคนสร้างถีบส่งให้มาเข้าร่วมด้วย สงสัยจะอยากเห็นฉันในเกมคนอื่น แต่ดันดองเกมตัวเองซ่ะงั้น
พิธิกร : แล้วรู้สึกเหงาบ้างมั้ยครับ ที่ถูกส่งเข้าร่วมคนเดียวโดยไม่มีอาเช่มาด้วย คิดถึงคุณเธอมั้ยเอย
เรน : ก็ไม่มีคนให้กวนตีน.......เอ๊ะ เดียว นี่แกถามอะไรของแกเนี่ย
พิธิกร : ดูเหมือนจะปากไม่ตรงกับใจเลยนะครับ ฮา
เรน : โอเค ตรูกลับละ
พิธิกร : ล้อเล่นครับ ยังมีอีกคำถาม จะว่าไปความสามารถของคุณเกี่ยวกับอะไรรึครับ เห็นใช้ดาบคู่ด้วย
เรน : หึๆ ถามอะไรที่มันเข้าท่าสักที ก็ใช้ดาบสู้ไง ธาตุที่ฉันถนัดคือการโจมตีธาตุสายฟ้า และยังโจมตีอย่างรวดเร็วปานสายฟ้าอีกด้วย
แถมไม่พอ ยังมีท่าไม้ตายโคตรเท่อย่างเสกดาบสายฟ้ากระหน่ำโจมตีศัตรูฟันรัวไม่ยั้งเป็นสิบๆเล่มด้วย น่ากลัวใช่มั้ยละ!
พิธิกร : ครับๆ ...ผมว่าคุณโดนเนิฟชัวร์ (พูดเสียงเบา)
เรน : เฮ้ย ได้ยินนะเฟ้ย
พิธิกร : เอาละครับ ในที่สุดก็มาถึงคำถามสุดท้ายแล้ว
เรน : เฮ้อ รีบๆถามมาซ่ะ จะได้จบๆซักที
พิธีกร : คิดว่าเกมคุณจะเสร็จตอนใหนครับ?
เรน : .............

RE: HERO SAGA : Talk Show - LastSlayer - 01-19-2016

Case: โซล่า
โซล่า : แนะนำตัวเองนี่คือให้บอกชื่อเรอะ? แล้วไอ้กลมๆที่จ่อปากชั้นนี่มันอะไรอะ?
พิธีกร : นี่มันก็ไมโครโฟนไงครับ... แล้วจะกัดไมค์ทำไมล่ะเฮ้ย!?
โซล่า : นายชื่อไมโครโฟนงั้นเหรอ? ชั้นชื่อโซล่า! ยินดีที่ได้รู้จัก!
พิธีกร : ไมโครโฟนไม่ใช่ชื่อผมนะครับ... แล้วทึ่มๆแบบนี้จะไปปราบจอมมารได้เรอะเนี่ย...?
โซล่า : เฮ้ย อย่าดูถูกกันแบบนั้นสิ! ถึงจะดูเหมือนเด็ก แต่ก็เป็นมังกรเชียวนะ!
พิธีกร : แล้วมีความสามารถอะไรที่คิดว่าจะมีประโยชน์ในการเดินทางครั้งนี้บ้างครับ?
โซล่า : พ่นไฟไง! เผาศัตรูให้หมดเลย!
พิธีกร : อืมๆ ก็เป็นความสามารถพื้นฐานของมังกรแหละ... แล้วมีอะไรอีกมั้ย?
โซล่า : ...
พิธีกร : สรุปนายก็ทำได้แค่พ่นไฟงั้นเรอะ!? ก็ไม่ได้จะว่าอะไรนะ แต่อย่างน้อยก็บินแบบมังกรไม่ได้เรอะไง!?
โซล่า : อะไรกันเล่า!? ปกติเห็นแค่พ่นไฟได้ คนเขาก็เหมาเป็นมังกรกันหมดนั่นแหละ!
พิธีกร : โอเคๆ สรุปว่าเป็นสายต่อสู้ โดยใช้ไฟเป็นหลัก... แล้วท่าไม้ตายล่ะ? คงจะรุนแรงใช่มั้ยล่ะ?
โซล่า : ก็รุนแรงอยู่หรอก... แต่ว่า...
พิธีกร : แต่อะไรงั้นเหรอครับ?
โซล่าด้านมืด : แต่หลังจากใช้เสร็จชั้นจะเป็นคนเลือกเอง ว่าจะฆ่าใครดียังไงล่ะ! ฮ่าฮ่าฮ่า!
พิธีกร : นี่นายมีสองบุคลิกเรอะ!? แล้วแบบนี้จะไม่ลำบากเพื่อนร่วมทีมรึไง!?
โซล่าด้านมืด : พูดอะไรของนาย? ท่าไม้ตายน่ะ ถ้าหลอดเต็ม... ยังไงๆนายก็กดใช้ ดังนั้นถ้ามันแรง ก็ใช้ๆไปเถอะน่ะ!
พิธีกร : คิดไปน้อยแล้ว! มีแค่นายคนเดียวเท่านั้นแหละที่เล่นเกมแล้วรอกดแต่หลอดท่าไม้ตายน่ะ!
โซล่าด้านมืด : นี่นายอยากตายมากนักรึไง ถึงได้มาดูถูกการกดท่าไม้ตายตอนหลอดเต็ม!?
พิธีกร : เฮ้ย! เดี๋ยว! ผมขอโทษ!!
โซล่า : หา? โทษทีๆ เหมือนชั้นจะวูบไปน่ะ... ว่าแต่ไมโครโฟน... นายลงไปคุกเข่าทำไมน่ะ?
พิธีกร : ... สรุปว่าโง่, ทึ่ม, เป็นเด็กอ่อนหัด แล้วก็อันตรายต่อคนรอบข้างเป็นอย่างยิ่ง...
โซล่า : อ้าว!? ไหงงั้นล่ะ!?
---จบการสัมภาษณ์ Case: โซล่า---