irpg Community
The Gate : The Remnant Memory ตัวเต็ม มาแล้วคร้าบบบ - Printable Version

+- irpg Community (https://irpg.in.th)
+-- Forum: Stone Jar Museum & Showroom (https://irpg.in.th/forum-15.html)
+--- Forum: Completed Project (https://irpg.in.th/forum-19.html)
+--- Thread: The Gate : The Remnant Memory ตัวเต็ม มาแล้วคร้าบบบ (/thread-389.html)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28

RE: The Gate : The Remnant Memory ตัวเต็ม มาแล้วคร้าบบบ - AgentMolder - 08-20-2012

เดี๋ยวเชคดูให้ครับ ที่เหมืองนี้ event เยอะมากๆ ทำให้มัาตีกันมั๊งครับ แต่ก็มักจะเกิดจาก win7 นะครับ winXP ผมเล่นเป็นสิบรอบไม่เกิดเลย ในเหมืองนี่บั๊กเยอะมาก ผมเองก็ไม่รู้เหมอนกัน เชคดูกี่ที ก็แค่ event movecharacter ธรรมดาเลยครับไม่มีอะไรแปลกเลย เหยียบรถราง เปลี่ยนรูปเป็นคนในรถราง แล้ววิ่งขึ้นลงทิศทางตามรางแค่นั้นเองอ่ะ

ถ้าไม่ผ่านจริงๆลองส่งเซฟมาครับ ผมจะแก้ำขให้ครับ

ขอบคุณคุณเฮงมาม่าด้ฝยนะครับสำหรับบัคแมพที่อุตส่าเดินหาจนเจอ ^^

RE: The Gate : The Remnant Memory ตัวเต็ม มาแล้วคร้าบบบ - hengmana - 08-20-2012

เห็ดใช้ winXP ก็ติดราง และ Error น่า~

RE: The Gate : The Remnant Memory ตัวเต็ม มาแล้วคร้าบบบ - AgentMolder - 08-20-2012

(08-20-2012, 09:12 PM)hengmana Wrote: เห็ดใช้ winXP ก็ติดราง และ Error น่า~

-_-" ผมไม่เคยเจอน้า ยังไงเดี๋ยวเชคให้ละเอียดอีกที แต่ event ก็เป็นอย่างที่บอกนะไม่มีอะไรเลย ส่วนเรื่อง detect enemy อาจต้องแก้โดยปรับให้มอนสเตอร์เป็นแบบ no detect ให้หมด

ผมไปเชคมาละ เกิดจากการที่เดินวนมานั่งรถอีกรอบ แล้ว event มันตีกัน แก้แล้วครับ ขอบคุณมากๆครับ

RE: The Gate : The Remnant Memory ตัวเต็ม มาแล้วคร้าบบบ - angjeraka - 08-21-2012

แก้แล้วแล้วต้องโหลดแพทช์ใหม่ไหมครับ
ผมลองเข้าไปก็ยังติดตรงรางรถเหมือนเดิมอะครับ เหมือนว่า รถมันอยู่ปลายทางของราง พอเราไปชนรถที่ปลายทางลง มันเลยเด้งกลับ แล้วก็ค้างบนราง
ผม วิน xp นะครับ ยังค้างอยู่ รบกวนด้วยครับ

RE: The Gate : The Remnant Memory ตัวเต็ม มาแล้วคร้าบบบ - AgentMolder - 08-21-2012

(08-21-2012, 10:11 AM)angjeraka Wrote: แก้แล้วแล้วต้องโหลดแพทช์ใหม่ไหมครับ
ผมลองเข้าไปก็ยังติดตรงรางรถเหมือนเดิมอะครับ เหมือนว่า รถมันอยู่ปลายทางของราง พอเราไปชนรถที่ปลายทางลง มันเลยเด้งกลับ แล้วก็ค้างบนราง
ผม วิน xp นะครับ ยังค้างอยู่ รบกวนด้วยครับ

เดี๋ยวโหลดแพทช์ให้ช่วงบ่ายครับ วันนี้ผมงานยุ่งมากๆ

RE: The Gate : The Remnant Memory ตัวเต็ม มาแล้วคร้าบบบ - angjeraka - 08-21-2012

(08-21-2012, 12:09 PM)AgentMolder Wrote:
(08-21-2012, 10:11 AM)angjeraka Wrote: แก้แล้วแล้วต้องโหลดแพทช์ใหม่ไหมครับ

เดี๋ยวโหลดแพทช์ให้ช่วงบ่ายครับ วันนี้ผมงานยุ่งมากๆ

เย้ เย้ ขอบคุณมากครับ ^^

RE: The Gate : The Remnant Memory ตัวเต็ม มาแล้วคร้าบบบ - AgentMolder - 08-21-2012

อัพเดต เกมส์ และ Patch Version 1.3 ใหม่แล้วครับ
- แก้บัคในรถรางในถ้ำเฟรสตี้
- ปรับปรุง Status Icon ให้สวยงามยิ่งขึ้น

Link โหลดหน้าแรกเลยครับ

RE: The Gate : The Remnant Memory ตัวเต็ม มาแล้วคร้าบบบ - arkman - 08-21-2012

ดีนะครับ ทุกคนช่วยกันเทสเกม จะได้เป็นเกมที่ไร้บัค

สู้ๆ ส่วนผมก็ต้องหาเวลามาโหลดเล่นบ้างล่ะ

(08-21-2012, 01:32 PM)arkman Wrote: ดีนะครับ ทุกคนช่วยกันเทสเกม จะได้เป็นเกมที่ไร้บัค

สู้ๆ ส่วนผมก็ต้องหาเวลามาโหลดเล่นบ้างล่ะ

โหลดเลยคร้าบบ ระวังเล่นแล้วติดใจนะ ^^ (หรือติดบัคหว่าMe gusta)

เอ่อ.. คือว่าผมโหลดแพทช์ 1.3 มาแล้ว ไปผ่านรางรถในเหมืองอะครับ
มันยังเป็นเหมือนเดิมเลยอะครับ เด้งกลับมากลางราง ไปต่อไม่ได้
ไม่ทราบว่าต้องแก้ไขอะไรไหมครับ ลองดูรูป ตรงจุดที่ติดราง นะครับ