irpg Community
The Gate : The Remnant Memory ตัวเต็ม มาแล้วคร้าบบบ - Printable Version

+- irpg Community (https://irpg.in.th)
+-- Forum: Stone Jar Museum & Showroom (https://irpg.in.th/forum-15.html)
+--- Forum: Completed Project (https://irpg.in.th/forum-19.html)
+--- Thread: The Gate : The Remnant Memory ตัวเต็ม มาแล้วคร้าบบบ (/thread-389.html)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28

RE: The Gate : The Remnant Memory ตัวเต็ม มาแล้วคร้าบบบ - angjeraka - 08-27-2012

(08-27-2012, 10:38 AM)AgentMolder Wrote:
(08-27-2012, 09:50 AM)hengmana Wrote: Patchใหม่ บัคป่าใบไม้ร่วง ก็ยังไปได้อยู่ดี

ปล. ;w; ว่าแต่ วางจดหมายแบบนั้น(ถ้ำน้ำตกกับในบ้าน)โดยไม่กล่าวถึง มันจะหาเจอเหรอ
กว่าดำเนินเรื่องต่อเดินหาซะทั่วนึกว่าไปต่อไม่ได้แล้วนะ

คุณเฮงนี่ช่างเดินจริงๆ -__-" ผมกลับไปเชคใหม่หาตั้งนานกว่าจะเจอ ผมละไว้ละกัน ถ้าไม่ซนจริงก็หาไม่เจอ เพิ่งอัพแพทช์ไปเอง ส่วนจดหมาย ก็ต้องสังเกตุเอาครับ อิอิ มีคนเล่นผ่านไปหลายแล้วอ่ะ ก็ไม่ได้ว่าอะไร (สงัสยคงหาเป็น ชม.เหมือนกัน 55)

(08-27-2012, 09:14 AM)angjeraka Wrote: อยากให้แก้การเจอมอนสเตอร์ในน้ำตอนร่องเรืออะครับท่าน พอเจอมอนสเตอร์แล้ว พอจบการต่อสู้ก็เจอใหม่รัวๆ โดยที่ไม่สามารถขยับได้ จบฉากสู้ปุ๊บเจอใหม่ปั๊บ ย้ำๆ 5-6 ทีอะครับ ขอบคุณครับ

มอนสเตอร์ในน้ำจะเป็นแบบเดินเข้าหาฮีโร่ คือมันจะสุ่มเดินมาหาเรา แต่ความเร็วช้าๆ ถ้าเราอยู่นิ่งๆนานๆ มันจะเดินมารุม ทำให้สู้ถี่อ่ะครับ แต่ถ้าไม่ทำให้เดินเข้าหาฮีโน่เลย เนื่องจากทะเลมันกว้างมากกก อาจเดินไม่เจอศัตรูเลยก็ได้ครับ เลยต้องมีทั้งแบบแรนด้อม และแบบเดินเข้าหาฮีโร่ปนๆกันไป เดี๋ยวจะลองปรับดูนะครับ

อ๋อ เข้าใจแล้วครับ ของคุณมากครับ

ช่วยด้วยท่าน เนื่องจากได้เรือบิน ผมเลยไปสำรวจทุกเมืองทั่วแม็ปทั่วโลกแล้วหลังจากผมมาจอดเรือบินที่เมืองท่าพอต์ทกัสโ?ซ่ พอเข้าไปเอาหีบ 3-4 ใบ ขึ้นไปคุยกับ ผีสาวที่ประพาคาร พอกลับออกมา เรือบินหาย!!
ผมควรทำไงดีครับ วาปไปเมืองไหนๆ ไปท่าเรือไหนๆก็ไม่มีเรือบิน ช่วยทีครับ
ปล. สำรวจเจอปริศนาเยอะมาก กำลังมันส์เลยยยยย

RE: The Gate : The Remnant Memory ตัวเต็ม มาแล้วคร้าบบบ - AgentMolder - 08-27-2012

(08-27-2012, 12:20 PM)angjeraka Wrote:
(08-27-2012, 10:38 AM)AgentMolder Wrote:
(08-27-2012, 09:50 AM)hengmana Wrote: Patchใหม่ บัคป่าใบไม้ร่วง ก็ยังไปได้อยู่ดี

ปล. ;w; ว่าแต่ วางจดหมายแบบนั้น(ถ้ำน้ำตกกับในบ้าน)โดยไม่กล่าวถึง มันจะหาเจอเหรอ
กว่าดำเนินเรื่องต่อเดินหาซะทั่วนึกว่าไปต่อไม่ได้แล้วนะ

คุณเฮงนี่ช่างเดินจริงๆ -__-" ผมกลับไปเชคใหม่หาตั้งนานกว่าจะเจอ ผมละไว้ละกัน ถ้าไม่ซนจริงก็หาไม่เจอ เพิ่งอัพแพทช์ไปเอง ส่วนจดหมาย ก็ต้องสังเกตุเอาครับ อิอิ มีคนเล่นผ่านไปหลายแล้วอ่ะ ก็ไม่ได้ว่าอะไร (สงัสยคงหาเป็น ชม.เหมือนกัน 55)

(08-27-2012, 09:14 AM)angjeraka Wrote: อยากให้แก้การเจอมอนสเตอร์ในน้ำตอนร่องเรืออะครับท่าน พอเจอมอนสเตอร์แล้ว พอจบการต่อสู้ก็เจอใหม่รัวๆ โดยที่ไม่สามารถขยับได้ จบฉากสู้ปุ๊บเจอใหม่ปั๊บ ย้ำๆ 5-6 ทีอะครับ ขอบคุณครับ

มอนสเตอร์ในน้ำจะเป็นแบบเดินเข้าหาฮีโร่ คือมันจะสุ่มเดินมาหาเรา แต่ความเร็วช้าๆ ถ้าเราอยู่นิ่งๆนานๆ มันจะเดินมารุม ทำให้สู้ถี่อ่ะครับ แต่ถ้าไม่ทำให้เดินเข้าหาฮีโน่เลย เนื่องจากทะเลมันกว้างมากกก อาจเดินไม่เจอศัตรูเลยก็ได้ครับ เลยต้องมีทั้งแบบแรนด้อม และแบบเดินเข้าหาฮีโร่ปนๆกันไป เดี๋ยวจะลองปรับดูนะครับ

อ๋อ เข้าใจแล้วครับ ของคุณมากครับ

ช่วยด้วยท่าน เนื่องจากได้เรือบิน ผมเลยไปสำรวจทุกเมืองทั่วแม็ปทั่วโลกแล้วหลังจากผมมาจอดเรือบินที่เมืองท่าพอต์ทกัสโ?ซ่ พอเข้าไปเอาหีบ 3-4 ใบ ขึ้นไปคุยกับ ผีสาวที่ประพาคาร พอกลับออกมา เรือบินหาย!!
ผมควรทำไงดีครับ วาปไปเมืองไหนๆ ไปท่าเรือไหนๆก็ไม่มีเรือบิน ช่วยทีครับ
ปล. สำรวจเจอปริศนาเยอะมาก กำลังมันส์เลยยยยย
อืม เรื่องเรือบินหายนี่เจอทุกคนเลยที่จอดที่กัลโซ่ เกิดอะไรขึ้นเนี่ย ผมจะลองเชคดูอีกทีครับ

ส่วนปัญหาของท่านส่งไฟล์เซฟมาที่ [email protected] เลยครับ เดี๋ยวแก้ให้

RE: The Gate : The Remnant Memory ตัวเต็ม มาแล้วคร้าบบบ - angjeraka - 08-27-2012

(08-27-2012, 12:56 PM)AgentMolder Wrote:
(08-27-2012, 12:20 PM)angjeraka Wrote:

อืม เรื่องเรือบินหายนี่เจอทุกคนเลยที่จอดที่กัลโซ่ เกิดอะไรขึ้นเนี่ย ผมจะลองเชคดูอีกทีครับ

ส่วนปัญหาของท่านส่งไฟล์เซฟมาที่ [email protected] เลยครับ เดี๋ยวแก้ให้

ผมย้อนเซฟแล้วครับ ขอบคุณครับ
ผมพอนึกออกว่าเกิดอะไรขึ้น เมืองพอท์ตกัสโซ่ น่าจะเป็นอีเว้นซ้อนกันตอนเรือเทียบท่าเรือ ถ้าเราเอาเรือมาเทียบท่าเรือพอท์ตกัสโซ่ เรือจะไม่หาย แต่ถ้าเราเอาเรือบินจอดหน้าเมือง พอเข้าเมือง ออกเมืองเรือบินจะหาย ยังไงลองดูนะครับท่าน ปัญหาน่าจะอยู่ในท่าเรือพอต์ทกัสโซ่

RE: The Gate : The Remnant Memory ตัวเต็ม มาแล้วคร้าบบบ - AgentMolder - 08-27-2012

ในที่สุดก็หาสาเหตุที่ เรือหาย เจอแล้วคร้า้บบบบบ ขอบคุณท่าน angjeraka มากครับ สาเหตุเกิดจากการยนั่งเรือเล็กครับ ตัวแปรมันใช้ตัวเดียวกันครับ ทำให้เรือมันเลเลพอร์ตเข้ามาในเมืองกัลโซ่ 5555 แก้แล้วจะอัพแพทช์ให้เดี๋ยวนี้เลยครับ สำคัญมากจริงๆบัคนี้

Patch Update Version 1.61 และตัวเต็ม มาแล้วครับ ไฟล์ด้านหน้าเช่นเดิมครับ
- แก้บัคเซฟแล้วหลุด บัคเล็กๆน้อยๆ แก้บทพูดบางส่วน
- แก้บัคเรือเหาะหายที่เหมืองกัลโซ

อ่า ท่านครับ ขอนิ๊ดนึงครับ
พอดีผมเป็นคนมือบอนอะครับ ถ้าเวลาเราอยู่บนเรือบิน แล้วพอจะจอดลงเรือบินมันจะถามว่าจอดไหม เมื่อเรากดจอดบนพื้นเสด ตอนจังหวะภาพกำลังจะมึดลง ถ้าเราขยับตัวไปทางไหน ตัวเราจะไปลงจุดนั้นก่อนจอมึด บางทีจะไปติดภูกเขา ทำให้เดินไม่ได้ ต้องโหลดเซฟใหม่..
บัคเล็กๆน้อยๆ เผื่อคนอื่นซนเหมือนผมนะครับ ว่างๆท่านก็ลองเช็คดูก็ได้นะครับ 555+

(08-27-2012, 05:15 PM)angjeraka Wrote: อ่า ท่านครับ ขอนิ๊ดนึงครับ
พอดีผมเป็นคนมือบอนอะครับ ถ้าเวลาเราอยู่บนเรือบิน แล้วพอจะจอดลงเรือบินมันจะถามว่าจอดไหม เมื่อเรากดจอดบนพื้นเสด ตอนจังหวะภาพกำลังจะมึดลง ถ้าเราขยับตัวไปทางไหน ตัวเราจะไปลงจุดนั้นก่อนจอมึด บางทีจะไปติดภูกเขา ทำให้เดินไม่ได้ ต้องโหลดเซฟใหม่..
บัคเล็กๆน้อยๆ เผื่อคนอื่นซนเหมือนผมนะครับ ว่างๆท่านก็ลองเช็คดูก็ได้นะครับ 555+

มีอะไรอีกไหมท่าน บอกทีละปิ๊ดๆ ผมอัพแพทช์ถี่ไปเดี๋ยวโดนด่า -__-" ซนไม่แพ้ท่านเฮงเลยFUUUUUUUUCCCCCCKKKKKKKKK

ผมจะแก้ดูครับ เอาไว้ค่อยอัพแพทช์หน้าอีกที เนื่องจากไม่กระทบการเล่นหลัก เอาไว้ก่อนนะY me gusta mucho

RE: The Gate : The Remnant Memory ตัวเต็ม มาแล้วคร้าบบบ - angjeraka - 08-28-2012

โทษทีท่าน พอดี สำรวจถี่ไปหน่อย มันเลยเจออะไรเล็กๆน้อยๆ อยู่เรื่อยๆ(เรื่องของเรื่องจะหารหัสเปิดประตูเกาะนักรบหอกกลางทะเลกับกุญแจเปิดหีบทะเลผี)
ถ้าเจออะไรหนักๆ ค่อยว่ากันนะ อิอิ

RE: The Gate : The Remnant Memory ตัวเต็ม มาแล้วคร้าบบบ - AgentMolder - 08-28-2012

(08-28-2012, 08:37 AM)angjeraka Wrote: โทษทีท่าน พอดี สำรวจถี่ไปหน่อย มันเลยเจออะไรเล็กๆน้อยๆ อยู่เรื่อยๆ(เรื่องของเรื่องจะหารหัสเปิดประตูเกาะนักรบหอกกลางทะเลกับกุญแจเปิดหีบทะเลผี)
ถ้าเจออะไรหนักๆ ค่อยว่ากันนะ อิอิ

ดีแล้วครับ เพราะผมเองคงเทสได้ไหมหมดทุกจุด

ส่วนรหัสเกาะนักรบ ถ้าท่านไปคุยกับนักรบหอกที่บอกรหัส 2 ตัวหลังอะไรนั่น ไม่ต้องไปหาแล้วนะครับ มันเป็นบัค NPC ที่ผมลืมเอาออกครับ แฮะๆ (ผมเอา NPC ตัวนี้ออกไปใน patch ล่าสุดแล้วครับ) เกาะนักรบหอก เปิดประตูได้สองครั้ง หากท่านได้ท่าประสานครบสองครั้งแล้วก็จบครับไม่มีอะไรอีกแล้ว

ส่วนกุญแจเปิดหีบ ต้องให้คนอื่นมาเปิดจ้า ส่วนจะให้คนไหนจะมาเปิด ก็ลองเดาๆดูนะครับ^^

RE: The Gate : The Remnant Memory ตัวเต็ม มาแล้วคร้าบบบ - AgentMolder - 08-28-2012

เดี๋ยวคืนนี้จะอัพบทสรุปในส่วนของปริศนาต่างๆนะครับ ทั้งท่าประสานทั้งหมด %การตีเครื่องรางธาตุ Special Force ต่างๆ ศิลานาเดียโน่ทั้งหมด รวมถึงอาวุธและชุดเกราะในตำนานด้วยนะครับ อดใจรอ