irpg Community
แนะนำตัวครับ(เตรียมหวนกลับสู่วงการ) - Printable Version

+- irpg Community (https://irpg.in.th)
+-- Forum: Other Discussion (https://irpg.in.th/forum-16.html)
+--- Forum: Introduction & Farewell (https://irpg.in.th/forum-22.html)
+--- Thread: แนะนำตัวครับ(เตรียมหวนกลับสู่วงการ) (/thread-630.html)

แนะนำตัวครับ(เตรียมหวนกลับสู่วงการ) - Nayru - 10-11-2012

สวัสดีครับ ผมชื่อแบงค์
ชื่อในวงการก็ชื่อเมมนี้แหล่ะ (เนรุ) ถ้าคนที่อยู่ในวงRPGMakerของไทยแวร์สมัย6-7ปีก่อนอาจจะรู้จัก(คงจะมีอ่ะนะ) เริ่มสร้างเกมมาตั้งแต่สมัยRPGMaker2000โ่น่น แต่ก็ได้หายไปพักใหญ่ ตอนนี้เป็นโปรแกรมเมอร์เต็มตัวแ้ล้ว แต่ใจก็ยังรักด้านนี้อยู่ เลยคิดว่าจะกลับเข้าวงการอีกครั้ง
ยังไงก็ฝากตัวด้วยละกันครับ

ความถนัด : CG Artwork, Coding, Scripting

ถึงคุณ Neoz Kaho, B.o.N
บังเอิญจริงๆที่ได้เจอพวกคุณที่นี่ ไม่รู้ว่าพวกคุณจะจำผมได้หรือเปล่านะ เพราะผมก็หายไปจากทีมนานมากๆ หลังจากดูผลงานพวกคุณแล้วอยากจะบอกว่า พวกคุณพัฒนาไปไกลจากสมัยที่ชื่อกลุ่มยังเป็น RPG Alliance เหลือเกิน ยังไงก็ขอให้สำเร็จนะครับ

RE: แนะนำตัวครับ(เตรียมหวนกลับสู่วงการ) - Neoz Kaho - 10-11-2012

สะพรึงOh My God ท่านเนย์รุกลับมาแล้ว!! โหดมากท่าน ตอนนี้ความฝันเป็นจริงแล้ว คิดจะสานต่อโปรเจกท์ LOY ไหมท่าน ^ ^ อยากเห็นผลงานตอนนี้มาก

ปล. ยังเก็บอาร์ตเวิรค์ LOY ไว้ไหมท่าน ผมเก็บไว้แค่บางอย่างเอง
ปปล. ถ้าเล่น Skype บอกด้วยน่อ

RE: แนะนำตัวครับ(เตรียมหวนกลับสู่วงการ) - Nayru - 10-11-2012

(10-11-2012, 06:57 PM)Neoz Kaho Wrote: สะพรึงOh My God ท่านเนย์รุกลับมาแล้ว!! โหดมากท่าน ตอนนี้ความฝันเป็นจริงแล้ว คิดจะสานต่อโปรเจกท์ LOY ไหมท่าน ^ ^ อยากเห็นผลงานตอนนี้มาก

ปล. ยังเก็บอาร์ตเวิรค์ LOY ไว้ไหมท่าน ผมเก็บไว้แค่บางอย่างเอง
ปปล. ถ้าเล่น Skype บอกด้วยน่อ
ขอบคุณที่ยังจำกันได้เน้อ

เรื่อง LOY สานต่อแน่นอนครับ ถึงตัวจะโตขึ้น แต่ความฝันยังเป็นอันเดิม

อาร์ตเวิร์คก็ยังเก็บไว้อยู่นะ แต่คิดว่าจะเขียนเนื้อเรื่องใหม่ อะไรใหม่หมดเลย เว้นแต่ตัวละครที่จะคงเดิม(แน่นอนว่าวาดใหม่หมด)

ช่วงนี้คงต้องกลับมาศึกษาของเก่าๆก่อน เพราะลืมไปหมดแล้วTongue

ปล.ขอศึกษา Skype ก่อนแล้วจะ PM ไปละกันนะ

RE: แนะนำตัวครับ(เตรียมหวนกลับสู่วงการ) - Jirayu - 10-11-2012

ยินดีต้อนรับกลับครับ

เจอคนเกิดทัน RPG2000 อีกคนแล้ว

RE: แนะนำตัวครับ(เตรียมหวนกลับสู่วงการ) - Nazuth - 10-11-2012

รอติดตามผลงานครับเมื่อสมันRM2Kผมยังไม่ได้เริ่มทำเกมเลยจำได้ว่าเคยเล่นเกมBerserkกับมังกรหยกของใครไปก็จำชื่อไม่ได้เหมือนกัน

RE: แนะนำตัวครับ(เตรียมหวนกลับสู่วงการ) - Muge9thD - 10-11-2012

ยินดีต้อนรับกลับสู่บ้าน IRPG ฮะ(ไม่สิ ต้อง Thaiware Rpg Maker community สิ ) อาจมีสมาชิกหน้าใหม่เยอะหน่อย
แต่ก็ยังเป็นสังคมที่เป็นกันเองเหมือนเดิมนะฮะ ;w;

ปล.เหมือนจะเข้าทันช่วงที่ท่านอยู่แฮะ(ถึงจะสิงไปซะมากกว่าก็เถอะ)

RE: แนะนำตัวครับ(เตรียมหวนกลับสู่วงการ) - Shinryu - 10-11-2012

ยินดีต้อนรับกลับบ้านครับ

RE: แนะนำตัวครับ(เตรียมหวนกลับสู่วงการ) - LuZi - 10-11-2012

ยินดีต้อนรับฮะ

อุโฮะ สมาชิกเก่าแก่ของRPG Alliance ด้วย ยินดีที่ได้รู้จักครับ \;w;/

RE: แนะนำตัวครับ(เตรียมหวนกลับสู่วงการ) - BlackHole - 10-11-2012

ยินดี ต้อนรับ สู่บ้านนะครับ ;w;b

RE: แนะนำตัวครับ(เตรียมหวนกลับสู่วงการ) - B.o.N. - 10-11-2012

ยินดีต้อนรับคับ บ่ได้เจอกันนานเลย;w;
ถึงจะนานแต่ก็ยังจำได้อยู่เน่อ ออนskypeโลด^ ^