irpg Community
[FULL GAME] Prana Arcadia : The Cursed Stigmata - Printable Version

+- irpg Community (http://irpg.in.th)
+-- Forum: Stone Jar Museum & Showroom (http://irpg.in.th/forum-15.html)
+--- Forum: Completed Project (http://irpg.in.th/forum-19.html)
+--- Thread: [FULL GAME] Prana Arcadia : The Cursed Stigmata (/thread-686.html)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28

RE: [Demo] Prana Arcadia : The Cursed Stigmata - Mary - 07-23-2013

เอ่อคือดิฉันเจอบัคค่ะ คือเป็นตอนที่บันโดนกระจกในวิหารมายาขังวิญญ่ณไปเเล้วมีปังอีกคน(หัวขาว)ตื่นขึ้นมาตอนกำลังจะเข้าฉากสู้มันก็ขึ้นเอ่อเร่อนะคะ
[Image: capture-20130723-090001_zps877028f7.png~original]

RE: [Demo] Prana Arcadia : The Cursed Stigmata - anime13master - 07-24-2013

(07-23-2013, 08:15 PM)Mary Wrote: เอ่อคือดิฉันเจอบัคค่ะ คือเป็นตอนที่บันโดนกระจกในวิหารมายาขังวิญญ่ณไปเเล้วมีปังอีกคน(หัวขาว)ตื่นขึ้นมาตอนกำลังจะเข้าฉากสู้มันก็ขึ้นเอ่อเร่อนะคะ
[Image: capture-20130723-090001_zps877028f7.png~original]
บั๊กอีกตามเคย...หะหะ

เก็บเซฟไว้ก่อนนะครับ ผมจะลองเช็คบั๊กปลีกย่อยดูก่อน ถ้าแก้ครบหมดแล้วเล่นเทสเองอีกรอบไม่เจออะไรจะปล่อยเวอร์ชั่นเต็มละครับ(ใช้เซฟเก่าได้)

RE: [Demo] Prana Arcadia : The Cursed Stigmata - pomlove - 07-25-2013

ง้าา ทามไมผมเหนบางคนเล่นเเล้วอ้ะเเต่ยังไม่มีให้โหลดหน้าเเรกเรย ^3^

RE: [Demo] Prana Arcadia : The Cursed Stigmata - LuZi - 07-25-2013

@pomlove
คนที่ได้เล่นกันนั้นเค้าเป็นเทสเตอร์ทดสอบตัวเกม ที่สมัครไว้ก่อนหน้านี่ฮะ ตัวเกมจริงยังไม่เปิดโหลดที
* LuZi ผมก็ตั้งแคปม์รอเกมออกอยู่

RE: [Demo] Prana Arcadia : The Cursed Stigmata - pomlove - 07-25-2013

@ Luzi
อ่อคร้าบบบป๋ม ^^ ขอบคุนครับ

RE: [Demo] Prana Arcadia : The Cursed Stigmata - anime13master - 07-26-2013

ตอนนี้กำลังอยู่ในระหว่างปรับปรุงตัวเกมเพื่อจัดการกับแมลงทั้งหลายแหล่อยู่ครับ(มีเยอะแค่ไหนน่ะเหรอ...ก็ขนาดที่ผมเล่นเทสจบเกมไปรอบ โยนให้พี่ผมเทสจบเกมไปอีกรอบ พอปล่อยตัวเทสยังเจอบั๊กกันระนาว)

รอเวอร์เต็มอีกนิดนะครับ เวอร์เต็มมีอะไรที่ดีกว่าเวอร์เทสแน่นอนครับ เช่น

[Image: 1_zpscc5d1cc0.jpg]
[Image: 2_zpsea1bc045.jpg]
ถ้าดูจากรูป จะเห็นลูกศรเลื่อนขึ้นลงด้วย เนื่องจากตัวละครในปาร์ตี้หลักกับปาร์ตี้รองจะถูกจัดไว้รวมกันแล้วครับ
เพราะของเดิมเวลาจะทำอะไรกับตัวละครในปาร์ตี้รองมันยุ่งยาก ต้องเซ็ตเข้ามาในปาร์ตี้หลักก่อน
แต่ด้วยระบบใหม่นี้อะไรๆจะง่ายขึ้นเยอะครับ เช่น ตี้หลักมีแต่สายบู๊ พอเปิดเมนูจะฮีลก็ให้คนที่อยู่ตี้
รองฮีลคนในตี้หลักได้เลยโดยไม่ต้องเอามาเข้าตี้หลักก่อนให้เสียเวลา ^ ^

[Image: 3_zpsa4f6cdb7.jpg]
[Image: 4_zpsa4b029cb.jpg]
2 ภาพนี้ดูๆไปก็ไม่เห็นมีอะไรเปลี่ยนไปจากเมื่อก่อน ชิมิ? ชิมิ? ถ้าคิดแบบนั้นคุณคิดผิดครับ ฮ่าๆๆ
Sprite ของเฟย์จะถูกแก้ไขท่าโพสให้ใกล้เคียงกับของ TOD เวอร์ชั่นปรับปรุงใหม่ยิ่งขึ้นครับ

อีกทั้งในเวอร์เต็มยังมีเซอร์ไพรซ์ก๊อกสองสำหรับสาวก TOD ส่วนจะเป็นอะไรนั้น...โปรดติดตาม...

RE: [Demo] Prana Arcadia : The Cursed Stigmata - B.o.N. - 07-26-2013

แหะๆขอบคุณที่ช่วยอัพเดทตามครับ^ ^
เกมส์กับแมลงเป็นของคู่กันครับบ่ต้องกลัว เจอกันทุกคน

RE: [Demo] Prana Arcadia : The Cursed Stigmata - vongola - 07-26-2013

อดใจรอเล่นไม่ไหวแล้ววว

RE: [Demo] Prana Arcadia : The Cursed Stigmata - bassza123 - 07-26-2013

ขอโทษด้วยนะครับ หลังจากเล่นครั้งล่าสุดยังไม่ได้เล่นต่อเลย เนื่องฮาร์ดดิสเสีย(คอมตั้งโต๊) + รายงาน
ยังไงก็จะพยายามหาแมลงและคำผิดให้นะ ครับ ;w;/ (โน๊ตบุ๊ค)

RE: [Demo] Prana Arcadia : The Cursed Stigmata - Shinryu - 07-26-2013

Quote:ถ้าดูจากรูป จะเห็นลูกศรเลื่อนขึ้นลงด้วย เนื่องจากตัวละครในปาร์ตี้หลักกับปาร์ตี้รองจะถูกจัดไว้รวมกันแล้วครับ
เพราะของเดิมเวลาจะทำอะไรกับตัวละครในปาร์ตี้รองมันยุ่งยาก ต้องเซ็ตเข้ามาในปาร์ตี้หลักก่อน
แต่ด้วยระบบใหม่นี้อะไรๆจะง่ายขึ้นเยอะครับ เช่น ตี้หลักมีแต่สายบู๊ พอเปิดเมนูจะฮีลก็ให้คนที่อยู่ตี้
รองฮีลคนในตี้หลักได้เลยโดยไม่ต้องเอามาเข้าตี้หลักก่อนให้เสียเวลา ^ ^
อีกจุดหนึ่งที่อยากบอก แต่ลืม พอดี
ทำให้ต้องเซตตัวหนึ่งสำหรับฮิวตลอด แบบนี้สบายขึ้นเยอะ

เมนูพลาน่า กดแล้วปิดไปเลยได้ไหม (แล้วกดเปิดตอนไหนก็ได้แทน) ตอนเดินในฉากแผนที่มันบังๆจอไงไม่รู้