irpg Community
[FULL GAME] Prana Arcadia : The Cursed Stigmata - Printable Version

+- irpg Community (https://irpg.in.th)
+-- Forum: Stone Jar Museum & Showroom (https://irpg.in.th/forum-15.html)
+--- Forum: Completed Project (https://irpg.in.th/forum-19.html)
+--- Thread: [FULL GAME] Prana Arcadia : The Cursed Stigmata (/thread-686.html)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28

RE: [FULL GAME] Prana Arcadia : The Cursed Stigmata - anime13master - 08-18-2013

(08-18-2013, 06:08 PM)Mary Wrote: อยากจะถามหน่อยค่ะว่าคำถามเรื่องที่ใครเป็นคนพาคนมาทวีปนี้กับสงครามเกิดขึ้นเพราะอะไรขอเฉลยหน่อยค่ะ ติดสองข้อนี้มานานเเล้ว

จากตู้หนังสือจะมีคำตอบอยู่ครับ ตามนี้

มนุษย์กลุ่มแรกมาบุกเบิกทวีปนี้มาโดยการนำของ
"เอนสลิน ซีโรนิต้า" นักเล่นแร่แปรธาตุจากตะวันตก
- คำตอบ : เอนสลิน ซีโรนิต้าครับ

สาเหตุของสงครามนี้ไม่ทราบแน่ชัด แต่ลือกันว่าเพราะ
ชาวยาซอนไม่พอใจที่มนุษย์ไม่เทิดทูนบูชาเผ่าตนเช่นอดีต
- คำตอบ : ไม่ทราบแน่ชัด

RE: [FULL GAME] Prana Arcadia : The Cursed Stigmata - Mary - 08-18-2013

ขออีกซักนิดค่ะ คือการถอดรหัสในชั้นต่อไป หามานานเเล้วไม่ได้เสียที

RE: [FULL GAME] Prana Arcadia : The Cursed Stigmata - anime13master - 08-18-2013

หมายถึงรหัสเหยียบรึเปล่าครับ ถ้าใช่ทำตามนี้เลยครับ

คำใบ้แรกที่ได้คือ ท่านเคานท์ลงจากต้นไม้
อีกคำใบ้คือ เอามาแปลงเป็นภาษาอังกฤษ

จะได้ว่า "count down from tree" ครับ แปลง tree เป็น three ก็จะกลายเป็น "count down from three" หรือ "นับถอยหลังจาก 3"

ดังนั้นตัวเลขที่ได้ คือ 3210 ครับ

ให้เหยีบสวิตช์ตามนั้น แล้วก็ไปโยกคันโยกครับ

RE: [FULL GAME] Prana Arcadia : The Cursed Stigmata - B.o.N. - 08-18-2013

โฮก หลับเพลินไปวันนึงเกมส์เทพออกแหล่ว=p=
ขอโหลดไปลองก่อนนะคับเหอๆ เดี๋ยวมาเมนท์อีกที

RE: [FULL GAME] Prana Arcadia : The Cursed Stigmata - Mary - 08-19-2013

ตบบอสลับไปเรียบร้อยเเล้วเตรีนมตัวไปด้านสุดท้ายแมวน้ำขาว

RE: [FULL GAME] Prana Arcadia : The Cursed Stigmata - pomlove - 08-19-2013

ง้า !!! ผมเล่นมาตั้ง เกือบรวมหมด 4 ชั่วโมงเเล้วนะเเต่ยังผ่านเข้าหมู่บ้านยาซอนไม่ได้เรยใครก้อไดช่วยหร่อนครับว่าจะผ่านไปได้ยังไงตั้งเเต่ครับ (เปิดผนึกหมดทุกอันครบเเล้วเเต่ยังผ่านไม่ได้)

RE: [FULL GAME] Prana Arcadia : The Cursed Stigmata - anime13master - 08-19-2013

เจอกับดักของผมเข้าเต็มเปา 555+

จะอธิบายเงื่อนไขในหมู่บ้านยาซอนนะครับ

ที่ต้องเปิดแผ่นหิน เพื่อให้แผ่นหินตรง 4 แยกทางวงกตมันทำงาน(ส่องแสงสว่าง) เราจะรู้ว่าทางไหนเป็นทางที่ต้องเดินไป

แต่!!

พอไปถึงปากทางเข้าหมู่บ้าน จะเจอบาเรียไม่ให้เข้า เพราะเราเปิดแผ่นหินไว้นั่นแหละครับ

ให้เราเดินกลับไปปิดแผ่นหินทุกอัน แต่ก่อนกลับให้แน่ใจว่าได้เปิดใช้งานคริสตัลวาร์ปไว้ด้วย เมื่อปิดแผ่นหินครบแล้ว ทีนี้เราก็จะผ่านทางวงกตไม่ได้เพราะไม่รู้ทาง ไม่ต้องสนใจจุดนี้ครับ ให้ใช้คริสตัลวาร์ปนั่นแหละครับวาร์ปผ่านทางวงกตไปเลย ^ ^

RE: [FULL GAME] Prana Arcadia : The Cursed Stigmata - pomlove - 08-19-2013

เเต่ผมไม่เห็นทั้งคริสตัลวาปร์เรยนะครับเเต่ว่าถ้าต้องผนึกเเท่นนั่นนะครับเปิดหมดเเล้วยังไฟขึ้นไม่ครบเลยครับ =3=

RE: [FULL GAME] Prana Arcadia : The Cursed Stigmata - anime13master - 08-19-2013

ผ่านทางวงกตไปรึยังครับ(ตรง 4 แยกที่เดินเท่าไหร่ก็ไม่ผ่านน่ะครับ)

ถ้าเปิดแผ่นหินมาครบทุกอัน ไฟตรงทางวงกตจะสว่างเฉพาะตรงทางที่เราต้องไปน่ะครับ ถ้าไปผิดทางจะเจอวาปกลับทันทีนะครับ

พอผ่านทางวงกตไปได้ถึงจะเจอคริสตัลวาร์ปครับ

ของผมเปิดครบเเล้วครับเเต่มันยังสว่างที่ตรงสี่เเยกไม่หมดจนไม่รุต้องไปเปิดที่ไหนเเล้วงับ