irpg Community
Dead End : Reload [ Full ] Up date 12/12/12 - Printable Version

+- irpg Community (https://irpg.in.th)
+-- Forum: Stone Jar Museum & Showroom (https://irpg.in.th/forum-15.html)
+--- Forum: Completed Project (https://irpg.in.th/forum-19.html)
+--- Thread: Dead End : Reload [ Full ] Up date 12/12/12 (/thread-805.html)

Pages: 1 2

Dead End : Reload [ Full ] Up date 12/12/12 - Kuntana - 12-08-2012

[Image: Untitled-1.jpg]

Information

Rating: Teen 15+
Genre: Action - Shooting
Elements: Sci-Fi
Language: Thai
Number of Player: 1
Engine: RPG Maker XP
Release Plan: December 2012

Update Logs:

Show ContentSpoiler:

System requirements

CPU: Intel Pentium 4 1.5 Ghz หรือ เทียบเท่า
RAM: 256MB ขึ้นไป
VGA: รองรับการแสดงผลที่ความละเอียด 1028 x 768 True Color
Sound: สนับสนุน Direct Sound Compatible
HDD: 50 MB ขึ้นไป

ที่มาของเกม Dead End นี้เกิดขึ้นตั้งแต่ ปี 2008 แล้วครับ เป็นเกมทำเล่น ๆ ขำ ๆ และดองยาวนานเสียด้วยสิ
แต่ได้รับเสียงตอบรับจากคนเล่นพอสมควร หรือ พูดง่าย ๆ คือ ถ้ามีคนเล่น
ผมก็มีีกำลังใจทำเกมแล้วครับ ^^
จึงได้เกิด ภาค Reload นี้ขึ้น ซึ่งใช้เรื่องราวของภาคแรก แต่เปลี่ยนโครงสร้างใหม่
และตั้งใจทำมากขึ้น ( แต่ดองเท่าเดิม )
เพื่อให้คนที่พึ่งจะเคยเล่นภาคนี้ ก็ เล่นสนุกได้ไปพร้อม ๆ กัน
ก็เลยกลับมาทำอีกครั้ง ช่วง กิจกรรม Forward Progress ซึ่งที่อัพไปนั้น
เป็นส่วนใหม่ที่พึ่งจะทำเข้ามาทั้งหมด เช่น ปีนใหม่ หรือ มอสเตอร์ใหม่
( ถ้าใครเคยเล่นตัว Demo ก็จะทราบได้ )

ส่วนด้านเนื้อหานั้น ไม่มีอะไรมากครับ พอมีโครงเรื่องให้ แต่อาจจะจืด ๆ ไปหน่อย
ผมขอไม่พูดถึงแล้วกัน จะได้ไปอ่านในเกมเลย
ในส่วนของ Game Play นั้น เป็น ระบบ สคริปท์ ของคุณ เนจิ ครับ รับรองว่าระบบ
การยิง ลื่นปรี้ดดด ส่วน Interface ผมทำระบบ Event ครอบลงไปอีกที
อาจจะมีบัคด้านการแสดงผลเล็กน้อย แต่ถึงยังไงก็ช่วยเป็นกำลังใจให้ด้วยนะครับ

[Image: Bann001.png]

[Image: Sample_01.jpg]

คำอธิบาย

A : แถบพลังชีวิต ของตัวละคร
ฺB : แสดงจำนวน กล้องกระสุน และชุดปฐมพยาบาล (พกพาได้สูงสุด อย่างละ 5 ชิ้น)
C : จุด Action Point ( กระโดด , แอบซุ่มโจมตี )
D : ศพมนุษย์ ( ได้รับกระสุนปืน )
E : จุดเรืองแสงสีขาว ( ไอเทมพิเศษ )
F : จุด Save แบบ Check point ( ใช้เดินชน )
G : กล่องแดง ( ได้รับกระสุน หรือ ชุดปฐมพยาบาล )
H : แสดงชนิดอาวุธปีนที่ใช้อยู่
I : แสดงชนิด และ จำนวน กระสุนใน รังเพลิง

Characters

[Image: Cha_Bann002.png]

ตัวเอกหญิงของเกมภาคนี้ (ภาค 1 เป็น ผู้ชายนะเอ้อ) คาเรน (ชื่อกลาง) เป็นหัวหน้าทีม
วิจัยอาวุธของบริษัท B&B คอร์ปอเรชั่น เชี่ยวชาญด้านอาวุธปืนทุกชนิด แต่มีจุดอ่อน
ในด้านการต่อสู้ระยะประชิดตัว ( กระสุนหมดเมื่อไหร่ ตายลูกเดียว ) กำลังเดินทางไป
ที่ศูนย์วิจัยลับในอเมริกาใต้ และเกิดเรื่องราวขึ้น !

[Image: Cha_Bann001.png]

ประธาน และ รองประธาน ตามลำดับ ของ B&B โดยตำแหน่ง แต่แท้จริงแล้วเป็นเพื่อนสนิทกัน
และ ร่วมกันก่อตั้งองค์กรขึ้นมา

[Image: Cha_Bann004.png]

หัวหน้าชุดทีมปฎิบัติการพิเศษของ B&B เป็นคนสนิท ของรองประธาน ได้รับค่ำสั่งให้ออก
ตามหา ทีมวิจัย ที่ขาดการติดต่อไป

[Image: Cha_Bann005.png]

มีเนื้อหา Spoil

[Image: Cha_Bann003.png]

-- ไม่รู้ -- (อ้าวก็ Unknown man ไง)

[Image: Bann002.png]

[Image: Bann003.png]

[Image: Cha_Bann4copy.png]

เล่นได้โดยไม่ต้องการ RTP

http://www.mediafire.com/?67q4zjjsdiarro0

[Image: Bann004.png]

Develop by
Kuntana

Credit Script
Nechigawara ( Shooting System )
Mako (Auto Save)

Spacial Thanks
Garuda

RE: Dead End : Reload ( Action - เล่นแก้เซ็ง ^^ ) - bassza123 - 12-08-2012

ดูจาก PV แล้วน่าเล่นมากเลยครับ ;w;b*
* bassza123 รอติดตาม...

RE: Dead End : Reload ( Action - เล่นแก้เซ็ง ^^ ) - arkman - 12-08-2012

น่าเล่นดีนะครับ ออกแนว action RPG ดีจัง

RE: Dead End : Reload ( Action - เล่นแก้เซ็ง ^^ ) - Mary - 12-08-2012

จะรอเล่นนะค่ะ

RE: Dead End : Reload ( Action - เล่นแก้เซ็ง ^^ ) - Nayru - 12-08-2012

ชอบแนวนี้แฮะ รอเล่นนะครับ(ไปคุ้ยหาภาคแรกมาเล่นก่อนดีกว่ามั้งเนี่ยแมวเบิกบาน)

RE: Dead End : Reload ( Action - เล่นแก้เซ็ง ^^ ) - B.o.N. - 12-08-2012

น่าสนใจมากคับเกมส์นี้...แถมออกวันเลขสวยด้วย;w;

RE: Dead End : Reload ( Action - เล่นแก้เซ็ง ^^ ) - oRaMeNo - 12-08-2012

โอ้ว รอติดตามครับ =w=/

RE: Dead End : Reload ( Action - เล่นแก้เซ็ง ^^ ) - Muge9thD - 12-09-2012

เกมนี้นี่เอง... อยากบอกว่าเดโม่ตัวเก่านี่มันส์มากเลยละ =w=b+

RE: Dead End : Reload [ Full ] Up date 12/12/12 - Kuntana - 12-13-2012

** kuntana เปิดโหมดปลาบปลื้ม แมวร้อง

ขอบคุณสำหรับทุกคอมเมนต์นะครับ

มาแล้วครับ หอมกรุ่น จากเตา ... ( ไหม้มาเลยทีเดียว )
ว่าง ๆ ก็ โหลดไปเล่นกันได้ ๆ นะครับ
ผม รวมไฟล์ ที่จำเป็นไว้แล้ว เล่น ได้โดยไม่ต้องลง RTP เพิ่มเติมครับ

Link Download อยู่ Rep แรก เน้อ

==================================================
Game : Dead End

เกมเดินยิงสั้น ๆ เล่นคลายเครียด ขำๆ นะครับ Game Play ประมาณ 1 ชม

ขนาด 25.9 M รูปแบบการเล่น ง่ายมาก คือ

วิ่ง - ยิง - หลบ , เดินหน้า - ฆ่า - ผ่านฉาก >> พุ่งตรงสู่ฉากจบ

** หมายเหตุ

สำหรับใครที่ไม่ได้ใช้ ยาปั้มเลือด เลย เก็บ ไว้ได้เกิน 5 ชิ้น ระบบจะทำการตัด
การพื้นพลังออก ไม่สามารถ ใช้ยาพื้นพลังได้อีกตลอดกาล ...
( แต่ความจริง เกมนี้ สามารถ เล่นจบด้วย เลือดหลอดเดียว ได้นะครับ )

==================================================

RE: Dead End : Reload [ Full ] Up date 12/12/12 - Mysticphoenix - 12-13-2012

Me gusta