irpg Community
[Moving Forward]A Bear Tales : เรื่องรั่วๆของหมีพูดได้ ปล่อยตัวเต็มแล้วจ้า! - Printable Version

+- irpg Community (https://irpg.in.th)
+-- Forum: Stone Jar Museum & Showroom (https://irpg.in.th/forum-15.html)
+--- Forum: Completed Project (https://irpg.in.th/forum-19.html)
+--- Thread: [Moving Forward]A Bear Tales : เรื่องรั่วๆของหมีพูดได้ ปล่อยตัวเต็มแล้วจ้า! (/thread-87.html)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14

RE: A Bear Tales : เรื่องรั่วๆของหมีพูดได้ อัพเดทกระทู้ใหม่จ้า - youtoue087 - 03-03-2013

(03-03-2013, 04:54 PM)pomlove Wrote: [Image: 8XRbmS.jpg]

อยากจะถามหน่อยครับ ภารกิจที่ต้องหาอาหาร ที่ อยุข้างบนภาพนี่มาให้เจ้าของภารกิจเนี่ย
มันต้องหาจากไหนครับไออาหารอันนี้ หามา 2 ชั่วโมงเเละ ยังไม่เจอคุยกับ NPC ในเกมทุกคนเเล้ว
ยังไม่มีเลย ถามคนที่เล่นผ่านภารกิจนี้เเล้วหน่อยครับ
ทำเอาครับโดยเข้าเมนูเข้าอันที่สองแล้วหาชื่อเมนูเอาครับ
ป.ล.1.ส่วนประกอบชื้อกับคุณเสื้อเขียวเอานะ 2.มันคืออาหารนะครับ ทำหน้าเหยาหมิง

RE: A Bear Tales : เรื่องรั่วๆของหมีพูดได้ อัพเดทกระทู้ใหม่จ้า - oomlnwrsl - 03-03-2013

เอ่อคือไอกระผม งงว่าทำให้มันเป็นรึว่าเป็นบัคอะครับ ไอตรงเลือดของเฟรย์กับหมี มันเป็น???? คือไรอะ พอดีบางทีเลือดมันเป็นยังงี้เลยไม่รู้จะตายเมื่อไรห่- -*

RE: A Bear Tales : เรื่องรั่วๆของหมีพูดได้ อัพเดทกระทู้ใหม่จ้า - youtoue087 - 03-04-2013

(03-03-2013, 10:58 PM)oomlnwrsl Wrote: เอ่อคือไอกระผม งงว่าทำให้มันเป็นรึว่าเป็นบัคอะครับ ไอตรงเลือดของเฟรย์กับหมี มันเป็น???? คือไรอะ พอดีบางทีเลือดมันเป็นยังงี้เลยไม่รู้จะตายเมื่อไรห่- -*

คุณใส่ Orb ที่ทำให้เพื่มพลังแต่ทำให้ติงต๊องหรือเปล่าครับทำหน้าเหยาหมิง
ถ้าใช่อย่าใส่ดีกว่าครับForever Alone

RE: A Bear Tales : เรื่องรั่วๆของหมีพูดได้ อัพเดทกระทู้ใหม่จ้า - oomlnwrsl - 03-04-2013

อ๋อเพราะเหตุนี้นี่เองขอบคุณมากครับบ

RE: A Bear Tales : เรื่องรั่วๆของหมีพูดได้ อัพเดทกระทู้ใหม่จ้า - dokibaku - 04-09-2013

รูปความคืบหน้าล่าสุดครับ มากันจนดันเจี้ยนสุดท้ายแหล่ว

ทางเข้าสู่ดันเจี้ยนสุดท้าย มีปริศนามากมายให้ขบคิด
[Image: bt1-1_zps1d6a2bca.jpg]

ปะทะไรเดอร์สาวทั้ง 2
[Image: bt2-1_zps553f445a.jpg]
[Image: bt3-1_zps32841d7c.jpg]

เมื่อพวกเขา(?)กลับมาอีกครั้ง
[Image: bt4-1_zpsbd0c79e3.jpg]

ดันเจี้ยนสุดท้ายที่ไม่วายมีปริศนาเพียบ
[Image: bt5-1_zps92ecca3a.jpg]
[Image: bt6-1_zpsfe747c77.jpg]

บอสเก่าๆเสนอหน้ากลับมาอีกครั้ง (อารมณ์ประมานเล่นร๊อคแมนภาคเก่าๆ)
[Image: bt7_zps79b84c87.jpg]

ปะทะเครื่องเรือนคาน่อน
[Image: bt8_zps24309561.jpg]
[Image: bt9_zps75da468a.jpg]

อีกไม่นานก็จะจบเกมแล้ว แต่ CG ยังมีไม่ครบเลย โครงการของลับของซ่อนก็ยังไม่ได้ทำ ฮา ช้าจน Prana Arcadia ที่ทำทีหลังแซงไปแล้ว

RE: A Bear Tales : เรื่องรั่วๆของหมีพูดได้ อัพเดทกระทู้ใหม่จ้า - pomlove - 08-25-2013

ช่วยหน่อยครับ คือผมเร่นมาถึง เมืองทะเรือหรือเมืองทะเลเเล้วอ่ะเเต่ติดอยุตั้งนานเเล้วไปคุยกะผู้ใหญ่บ้านเเล้วให้ทำไงต่อหรอครับ

RE: A Bear Tales : เรื่องรั่วๆของหมีพูดได้ อัพเดทกระทู้ใหม่จ้า - dokibaku - 08-25-2013

ใช่หมู่บ้านเทอร์น่าที่เป็นเมืองท่าไหมครับ ถ้าผู้ใหญ่บ้านมันพูดว่าให้ไปหาอะไรทำฆ่าเวลาค่อยมาใหม่ล่ะก็ ให้คุยกับคนในเมืองทำเควสให้ครบครับ พอครบแล้วหมีบูห์จะพูดบอกให้ไปหาผู้ใหญ่บ้าน จากนั้นก็จะได้ลุยชาดหาดละครับ

RE: A Bear Tales : เรื่องรั่วๆของหมีพูดได้ อัพเดทกระทู้ใหม่จ้า - pomlove - 08-26-2013

อ่อครับ

เเง้ เอสมิ๊จังลงมายังไงเนี่ยยย (เควสเอาเเมวลง)

* เอา เเล้วก็ อีกเควสที่หาใบชาเเล้วก็หาคู๋มือเสต๊กนี้ทำมานานเเล้วหาไม่ได้ซักทีครับ ติดเเหงกมา 2 ชั่วโมงเเล้ววว

RE: A Bear Tales : เรื่องรั่วๆของหมีพูดได้ อัพเดทกระทู้ใหม่จ้า - dokibaku - 08-26-2013

ไปที่ Noble House รับเควสจากพ่อบ้าน จากนั้นไปซื้อชาอัสสัมที่หมู่บ้านโดมิน่า(ขายในร้านอาหาร)เอากลับมาให้พ่อบ้าน จะได้รับ matatabi มา จากนั้นไปคุยกับเด็กหญิงได้เลยครับ

P.s. matatabi=ตำแยแมว(มั๊ง) ภาษาอังกฤษเขียนยังไงผมไม่รู้จริงๆ เลยใช้ชื่อแบบยุ่นแทน

RE: A Bear Tales : เรื่องรั่วๆของหมีพูดได้ อัพเดทกระทู้ใหม่จ้า - pomlove - 08-26-2013

คือเเล้วคู๋มือเสต๊กล่ะงับ หาจากไหน

(เควส อยากกิน~~!! เสต็ก)