Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
RMVX Ace [Mini Game] Zurvive
เล่นไป 45 วัน 4 ชั่วโมง เจอทางไปต่อ แต่ดันใช้น้ำมันจนหมดแมพ แถมติดผิดแล้วยาแก้ผิดก็หมดแมพอีก จึงยอมให้ซอมบี้รับทานแต่โดยดี
[Image: bmday.png]
[Image: nfjob.png]
[-] The following 3 users say Thank You to ater1000 for this post:
  • dreamknight, [IRPG] Kuntana, Nazuth
Monobear doll มาไง??
(12-22-2013, 01:02 PM)ater1000 Wrote: เล่นไป 45 วัน 4 ชั่วโมง เจอทางไปต่อ แต่ดันใช้น้ำมันจนหมดแมพ แถมติดผิดแล้วยาแก้ผิดก็หมดแมพอีก จึงยอมให้ซอมบี้รับทานแต่โดยดี
[Image: bmday.png]
[Image: nfjob.png]

เพิ่งเห็นโพสต์นี้เล่นได้เยอะกว่าตอนผมเทสต์อีก Oh My God
ยาแก้พิษมีให้หยิบเรื่อยๆในโรงพยาบาลไม่มีหมดนะครับ อยู่ชั้นสามต้องมีไฟฉายถึงเข้าไปได้

(01-03-2014, 05:27 PM)GhostMonokumaX Wrote: Monobear doll มาไง??
ดอทไว้ใส่ไปเล่นๆน่ะครับ
[Image: 76561198134933497.png]
Show ContentFanPage:

[Image: 38Gw7A.png]

เข็มกลัดกลายเป็นหอก (เฉพาะตอนคลิกนะ)

[Image: sb10ka.png]

ไปซ้ายไม่ได้

[Image: gYhdza.png]

บางครั้งเก็บกระสุนเกิน

[Image: hIqkKa.png]

บัคเกมโอเวอร์

[Image: CDjsU7.png]

บัคหน้าเลือกอาชีพ

ปล.เจอซอมบี้ชุดล่ะ 9,10 ตัว ถี่มากเลยแฮะ 10 กว่ารอบได้ แรกๆก็ไม่มีปัญหา พอสุดท้ายปืนลูกหมด... Poker Face

ปลล.ยังมีบัครูปตัวละครที่แสดงไม่ตรงกับแผนที่อยู่ด้วยนะ

ปลลล.ตอนเก็บของน่าจะกดตรวจสอบได้ด้วยนะ จะได้ตัดสินใจได้หน่อยว่าจะทิ้งอะไรก่อนเก็บดีมั้ย
[-] The following 2 users say Thank You to Demonking for this post:
  • dreamknight, Nazuth
(11-11-2013, 05:20 PM)natsukikung Wrote: เดี๋ยวผมเพิ่มระบบซอมบี้แอ็คแท็กเข้าไปครับ บางทีถ้าซวยมากๆจะมีซอมบี้เป็นสิบตัวเข้ามารุมแบบในโรงพยาบาลเพื่อไม่ให้ง่ายๆจนเกินไป
คือผม ***หาย ยังหนึ่งครับ เดินไป เจอ ซอมบี้ 11 //น้ำตาจะไหลForever Alone
ทำไมเวลาคนมาโพสต์ไม่ค่อยจะเห็นเลยหว่า orz
เดี๋ยวจะปรับปรุงหลายๆอย่างในเวอร์ชั่นถัดไปครับ
[Image: 76561198134933497.png]

[-] The following 1 user says Thank You to Nazuth for this post:
  • [IRPG] Kuntana
ทำให้มันเป็น Co-Op mode 5555 เป็นไปได้ไหม? คิดว่าถ้าเกมแนวเนี้ยไปเป็น co-op mode น่าจะสนุกดี
คิดแล้วมันแปลกดี
คือผมถามหน่อย ว่า จะดูปลดล๊อคอาชีพตรงไหนอ่าหะ เห็น มัน เป็นเครื่องหมาย ? อะ จะทำยังให้มันขึ้น How To unlock อาชีพ อะหะ แล้วเกราะ เนี้ย 100 กับ 50 กับ 20 เนี้ยมันมีวันหมดไหมครับ ผมเล่นจนหาเกราะจน ไม่เจอแล้วอ่า
แล้วก็ ลูกกระสุนปืนเนี้ยผมเปิดประตูที่ล๊อคในร้านขายอาวุธ แต่ก็ยังเห็นมัน มีจำกัดอยู่ดี กระสุนปืนเนี้ยมันจะมีวันหมดหรือเปล่า
หรือจะมีแบบ ไม่มีวันหมด ผมนั่งหา เกราะกันกระสุน ที่เป็นอันละ 100 อยู่มันมีอันเดียวในเกมรึเปล่าครับ แล้วรถถังเนี้ยเลื่อนออกไงอะ
ไม่ต้องบอกก็ได้ถ้าอยากให้หาวิธีเอารถถังออกแล้วถ้าเกิด เอารถถังออกเนี้ย เกมจะจบไปเลยรึเปล่าหรือมัน จะไปเมืองอื่นแทน
และก็เซฟเนี้ย เวลาผมเล่นค้างเอาไว้เนี้ยมันจะเซฟให้ตอนเราตายใช่รึเปล่า(เข้าใจอะไรผิดไปรึเปล่า)หรือมันมีวิธีเซฟเก็บเอาไว้อะ
ถ้าเราออกเกมเนี้ยเกมจะเซฟให้เองเลยรึเปล่าครับพอดีเล่นไปไกลแล้ว เด๋วออกเกมเข้าใหม่เนี้ยเซฟหายไปหมด 555

โทษทีที่ถามเยอะไปหน่อยนะครับเด๋วจะมาถามใหม่อีกรอบ 5555+
1.ปลดล็อคอาชีพนี่ผมเคยลงเงื่อนไขไว้ในกระทู้แต่ก็ลบออกไปแล้วครับถ้าเล่นมาสักพักน่าตะได้บ้างบางอาชีพไว้เดี๋ยวลงเงื่อนไขให้อีกครั้งก็ได้ครับ

2.ของมีจำนวนจำกัดครับยกเว้นอาหารที่เข้าไปเอาในห้างชั้นในได้เรื่อยๆแต่ต้องไปหากุญแจกับไฟฉายมาใช้เปิดทางก่อน

3.กระสุนปืนมีจำนวนจำกัดแต่ลูกธนูนี่มาหยิบเมื่อไหร่ก็ได้ไม่มีหมดครับ

4.รถถังต้องไปหาชะแลงมางัดฝาออกแล้วเอาน้ำมันมาใส่ถึงจะเลื่อนได้ครับ เนื่องจากมันเป็นมินิเกมถึงเปิดทางออกไปได้ก็ไม่มีจบเกมเพียงแต่จะมีไอเทมบางอย่างให้ใช้ได้ไม่จำกัดแทน

5.เกมนี้เซฟไม่ได้ครับที่เห็นเซฟตอนตายคือเซฟสถิติเก็บไว้เป็นไฮสกอร์เฉยๆ

ป.ล.ถ้ามีโอกาสผมก็คิดจะเอาระบบเกมนี้มาทำเป็นเกมยาวให้มีเนื้อเรื่องและฉากจบอยู่ครับแต่คงต้องทำเกมที่ค้างอยู่ในเสร็จก่อน ขอบคุณที่เล่นนะครับ
Co-op Mode กับคนคงยากครับแต่กับคอมคิดที่จะทำไว้แล้วแต่ก็ตัดทิ้งไปเพราะเวลาไม่พอ

ลิงค์ download ใช้ไม่ได้แล้วนะครับ
แก้ไขลิงค์แล้วครับพอดีจัดแฟ้มให้เป็นหมวดหมู่ไม่รู้ว่าลิงค์จะเปลี่ยนไปด้วย

Forum Jump: