Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Avoidcone ขับหลบสยบกรวย
Avoidcone ขับหลบสยบกรวย

[Image: attachment.php?aid=248] [Image: attachment.php?aid=249]

เกี่ยวกับเกม:

เป็นเกมที่ดูภาพเฉยๆ เหมือนเป็นเกมหลอกเด็กยังไงชอบกล ก็แค่มีถนนสามเลน แล้วก็กดซ้ายกับขวาเพื่อเปลี่ยนเลนหลบกรวยบนถนนที่วางสุ่มๆ ไว้แค่นั้นเอง แต่ถ้าโดนกดดันด้วยความเร็ว แถมกรวยก็สุดแสนจะทรงพลังแตะนิดเดียวรถก็พังจบเกมเอาง่ายๆ อีก คิดว่าจะผ่านง่ายๆ ก็ให้รู้กันไป!

สู้เข้าไปอย่าได้ถอย~!

ข้อมูลทั่วไปไม่ต้องรู้ก็ได้:
  • เกมนี้ตั้งใจทำเกมเกาะกระแสเผื่อได้ค่าโฆษณาไปกินข้าวบ้าง กะว่าจะทำเกมที่ผ่านยากๆ แต่ผ่านได้สไตล์ flappy bird แต่คิดเกมเพลย์ใหม่
  • ไม่รู้เกาะไม่ทันหรือเกมคงดีไม่พอ ผลออกมาเลยเฟลๆ
  • ทำแล้วเกิดนึกขึ้นมาได้ว่า เป็นสมาชิกบอร์ดเขียนเกมมานานแต่ไม่เคยมีเกมออกมาเลย เอามาแปะซักหน่อยละกัน จะได้ได้ชื่อว่าเป็นสมาชิกที่มีเกมที่ทำเสร็จแล้วนะ 5555
  • เวอร์ชันแรกมีแต่เพลงสุดท้ายนะครับ สามเพลงแรกเพิ่งมาเติมเวอร์ชันสอง
  • เกมนี้ใช้ libgdx ครับ จริงๆ คอมไพล์ลง iOS ได้แต่ยากมาก ไม่แนะนำครับ

ยังไงก็ขอคำแนะนำในฐานะทำเกมเสร็จเป็นครั้งแรกด้วยนะครับ

ดาวน์โหลดได้ฟรีผ่าน Android Play Store

Attached Files Thumbnail(s)

[-] The following 14 users say Thank You to champjss for this post:
  • arkman, [IRPG] bassza123, Demonking, freemancer, jojo741963, KonRaiNamJai, [IRPG] Kuntana, LuZi, motley, Nayru, Nazuth, Neoz Kaho, Rocette, vongola
เจอตัวการแล้ว! คนนี้นี่เอง
[-] The following 1 user says Thank You to vertiria for this post:
  • motley
โอ้วขอบคุรมากครับ อิอิ =w=b*

Forum Jump: