Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Robot battle: Record of Red sand (Test demo 1.3)
จากกระทู้นี้ครับ http://irpg.in.th/thread-1782.html
เป็นภาคย่อยตัวสุดท้ายของโรบอท3 ซึ่งเป็นวางแผนแบบกึ่งๆ ของหุ่นยนต์ในแนวหน้า

[Image: redsand_present.png]
เวอร์ชั่นปรับปรุง1.3
-เพิ่มอาวุธ/สกิลอย่างละนิดละหน่อย
-ตอนไม่ได้เลือกตัวฝ่ายเรา คลิกขวาที่ศัตรูจะมีข้อมูลแสดงให้เห็นครับ

https://www.dropbox.com/s/bvtvogvl34thrc...a.rar?dl=0
วิธีเล่น เปิดเกมแล้วดูใน TIPนะครับ

ขอความกรุณาคนที่เล่นช่วยวิจารณ์ให้ทีนะครับ หัดทำเกมวางแผนเกมแรกครับ ระบบอาจจะไม่ค่อยลงตัว

ตอนนี้เลือกหุ่นทีละตัวครับ
Show ContentSpoiler:
[Image: Signature-Ralph.png]
[-] The following 11 users say Thank You to arkman for this post:
  • dreamknight, Exile, Griever, [IRPG] Kuntana, motley, Muge9thD, Mysticphoenix, Nayru, slost, vongola, นิราจ
ระบบเจ๊งดีครับ เป็นเทรินเบสที่ใช้สมองพอควรพอควรเลย เเต่ละตััวมีความสามารถต่างกันต้องเลือกใช้ให้ถูกสถานการ์ณผมว่าตรงนี้ละที่ทำให้เกมสนุก ปรับปรุงอีกนิดหน่อยก็ใช้ได้ละครับ ผมจะรอเล่นเกมตัวเต็มนะครับ
ป.ล ผมบังคับตัว R3 ที่ถือมีดไม่ได้อ่ะครับ บัครึเปล่า หรือผมเป็นเดียว +คง
R3 เป็นตัวยิงมิซไซล์นะครับ ตอนผมทดสอบก็ไม่มีอะไรผิดปกตินะ
V
V
V ใน TIPนะครับ จะมีการบอกถึงรูปแบบและบทบาทของแต่ละยูนิตอยู่ครับ มิซไซล์นี้ก็เหมือนปืนใหญ่เคลื่อนที่ได้ครับ
เลยให้มันจำกัดด้านกระสุน
[-] The following 1 user says Thank You to arkman for this post:
  • motley
(11-25-2014, 08:45 PM)arkman Wrote: R3 เป็นตัวยิงมิซไซล์นะครับ ตอนผมทดสอบก็ไม่มีอะไรผิดปกตินะ

กำ ผมเห็นมันไม่มีปืนเหมือนตัวอื่นเลยคิดว่าถือมีด ทำหน้าเหยาหมิง บังคับได้ละครับเเต่พอผมยิงมิสไซส์หมดที่มันขยับไม่ได้เลย +คง
ระบบพื้นฐานน่าสนใจดีครับ ..

[Image: screenshot398.jpg]

ยูนิต หน้าตามันคล้าย ๆ กันหมดเลย ทำหน้าเหยาหมิง

ตรงฐานที่เป็น " Unit Ready " น่าจะใช่เป็น ชื่อประเภทหุ่นลงไปด้วยน่ะครับ เพราะถ้าคลิกผิดตัวมันยกเลิกไม่ได้เนี่ยสิ

ผมไปคลิก กรอบแดง ๆ นี่ตั้งนาน ก็ว่าทำไมมันเลือกไม่ได้ ที่แท้ต้องคลิกให้โดนหุ่น ทำหน้าเหยาหมิง

ส่วน การเลือกยูนิตหลายตัวผมว่าน่าจะมีลูกเล่นสักหน่อย เช่น โบนัสพลังโจมตี x1.5 เท่า อะไรอย่างนี้น่ะครับ
เวลาเลือก หุ่นของเรา หลาย ๆตัว แล้วจะมีตัว ที่อยู่แนวหลัง แล้วยิงด้วยทั้ง ๆ ที่ยิงไม่ถึงมันแปลกไปหน่อยครับ เปลืองกระสุนด้วย
[-] The following 2 users say Thank You to [IRPG] Kuntana for this post:
  • arkman, นิราจ
ปรับปรุงเรื่อยๆครับ
[Image: redsand_present.png]
[-] The following 1 user says Thank You to arkman for this post:
  • [IRPG] Kuntana

Forum Jump: