Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
RMMV Earth Knight Project (อัพเดทความคืบหน้าล่าสุด วันที่ 16/02/2561 พักโปรเจ็คชั่วคราว)
เอ? ไฟล์เสียหรือเปล่า? ผมโหลดมาเล่นไม่ได้เลย แมวร้อง รอเล่นครับผม
สัญญาว่าจะไม่สร้างเกม Cringe ๆ ออกมาอีกแล้ว     Y U NO
(12-24-2017, 06:30 PM)Timothy Wrote: เอ? ไฟล์เสียหรือเปล่า? ผมโหลดมาเล่นไม่ได้เลย แมวร้อง รอเล่นครับผม

ก็ไม่นะ อาการมันเป็นยังไงพอมีรูปไหม?
(12-24-2017, 09:00 PM)ijijung Wrote:
(12-24-2017, 06:30 PM)Timothy Wrote: เอ? ไฟล์เสียหรือเปล่า? ผมโหลดมาเล่นไม่ได้เลย แมวร้อง รอเล่นครับผม

ก็ไม่นะ อาการมันเป็นยังไงพอมีรูปไหม?

เป็นแบบนี้อ่ะครับ แมวร้อง ลองโหลดมาหลายครั้งแล้ว
Show ContentSpoiler:
สัญญาว่าจะไม่สร้างเกม Cringe ๆ ออกมาอีกแล้ว     Y U NO
(12-24-2017, 10:00 PM)Timothy Wrote:
(12-24-2017, 09:00 PM)ijijung Wrote:

เป็นแบบนี้อ่ะครับ แมวร้อง ลองโหลดมาหลายครั้งแล้ว

ลองแตกไฟล์ด้วย 7zip หรือ อัพเดท winrar และลองแตกไฟล์อีกทีดูเน้อ
เพราะเนื่องจากมีคนโหลดไฟล์เกมไปแล้วแต่แตกไฟล์ไม่ได้ 

ทางผู้สร้างก็เลยได้ทำการอัดไฟล์มาใหม่โดยจะเป็นแบบโปรแกรม exe กดติดตั้ง ไม่จำเป็นต้องใช้โปรแกรมแตกไฟล์ช่วยเน้อ

โดยรายละเอียดของเกมก็ยังคงเหมือนเดิมกับของเก่า โดยสามารถโหลดได้ตามลิ้งนี้เน้อ 

อัพเดทความคืบหน้าล่าสุด วันที่ 16/02/2561

ประกาศพักโปรเจ็คชั่วคราว

โดย 2 เดือนที่ผ่านมาจะต้องบอกว่าแทบไม่ได้แตะโปรแกรม RPG Maker MV เลย ไหนจะเพราะงานที่ทำในปัจจุบันและไหนจะเกมที่ต้องเล่นตลอด

แต่เอาจริงตัวเกมนี้ทุกคนไม่ต้องคาดหวังอะไรมากเน้อ เพราะอันนี้เป็นแค่โปรเจ็คทำเกมขำๆ วันไหนมีเวลาว่างหรือเครียดจากงานหมดอารมณ์อะไรต่างๆก็มาทำ โดยความคืบหน้าการพัฒนาเกมในครั้งต่อไปทางผู้สร้างอาจจะไม่มาโพสความคืบหน้า ในเว็บนี้อีกแล้วเน้อ เพราะไหนจะขี้เกียจไหนจะอะไร แต่ตัวเกมไว้วันไหนมีเวลาก็จะมาพัฒนาแบบเงียบๆแหละเน้อ

ไว้ตัวเกมพัฒนาได้ถึงระดับนึงอาจจะโพสความหน้าต่อในเว็บนี้เน้อ
[-] The following 1 user says Thank You to ijijung for this post:
  • dreamknight

Forum Jump: