Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอถามหน่อยครับ ตอนนนี้ Google Drive ใช้่ฝากเกมเล่นผ่านเวบไม่ได้แล้วใช่ไหมครับ
เห็นเมื่อก่อนคนทำกันอยู่เยอะ ตอนนี้ผมลองบ้างพอกดจะแชร์เล่นเองมันก็ดันกลายเป็นเปิดไฟล์ในฐานะเอกสารแทนที่จะเป็นหน้าเวบ HTML

แถมพอไปลองหาเทคนิคดูที่ให้เอา URL ไปต่อกับ Googledrive.com

ก็กลายเป็น Googledrive.com (ที่ไม่ใช่ Drive.Google.com) ก็เข้าไม่ได้แล้ว

คือเราเกิลมันถีบหัวส่งพวกฝากโฮสฟรีให้ไปใช้ Google cloud แทนแล้วใช้ไหมครับ

ของ Dropbox เองลองไปเปิดไฟล์เก่าที่เคยแชร์ดู คราวนี้มันก็จะให้ดาวน์โหลดลุกเดียวแล้วแฮะไม่ชอบให้เปิดใช้ในฐานะหน้าเวบแล้ว
คิดว่าน่าจะมีเหตุผลในเรื่องของความปลอดภัยครับ คงต้องเช่าโฮสติงไม่ก็หาบริการฟรีแทน แหะๆ
ขอบคุณครับตอนนี้ไปแปะบน Geocities แทนละ
ในที่สุดก็กลับไปตายรังกับฟรีโอสติ้งแรกที่ผมใช้งานชีวิตจนได้
(ถึงตอนนี้มันจะแค่ยืมชื่อเวบเดิมมาใช้เฉยๆก็เถอะ)

Forum Jump: