Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
*Update รายละเอียด[กิจกรรม] irpg Popular Project - รอบเดือนกุมภาพันธ์ - มีนาคม
[Image: ProjectPopular-Header_zps910b107f.png]

การประกวด irpg popular

หลังจากที่เงียบหายไปนานในที่สุดก็ได้ฤกษ์การประกวดเกมส์ irpg popular project รอบที่ 2 ครับ โดยกิจกรรมนี้เป็นกิจกรรม
ซึ่งวัดความน่าสนใจของกระทู้พรีวิวเกมส์ และเป็นแรงผลักดันให้พัฒนาเกมส์ต่อไปครับ คาดว่าบอร์ดเราตอนนี้น่าจะมีเด็กใหม่
หลายคนที่มาไม่ทันกิจกรรมรอบที่แล้ว งั้นขอกล่าวกติกาใหม่อีกรอบนะครับ(ขออณุญาติจิ๊กของเก่ามาอิๆ)

จะมีการเลือกกรรมการจากในบอร์ดมาแล้วทำการคัดเลือกโปรเจกต์จากรายชื่อที่เสนอมาจนเหลือแค่ 5 จากนั้นจึงตั้งกระทู้โหวต
ในหมวด City Hall สมาชิกทุกคนจะมีสิทธ์โหวตได้เพียงแค่ 1 เสียงเท่านั้น และ สมาชิกที่เป็นเจ้าของโปรเจกต์ที่เข้าร่วมจะไม่มีสิทธิโหวต หาก
จับได้ว่ามีการสมัคร Member ผีเข้ามาปั๊มคะแนนโหวต จะตัดคะแนน Member ผีเหล่านั้นทิ้งทันที และพิจารณาถอดเกมออกจากการโหวตด้วยหาก
เจ้าของเกมมีส่วนพัวพันในการกระทำนี้ การโหวตจะกินเวลา 10 วัน เมื่อหมดเวลา ผู้ที่ได้รับคะแนนโหวตมากที่สุดคือผู้ชนะครับ

รางวัล

- ผู้ที่ชนะอันดับ 1 จะได้รับตราเหรียญแปะไว้ในโปรไฟล์ของตัวเองเพื่อเป็นเกียรติ และได้รับสิทธ์เอาสแตมป์ตราเกียรติยศแปะไว้ในกระทู้โปรเจกต์ของ
ตนเองที่ไหนก็ได้ตลอดไปเลย (บอรด์อื่นๆ ก็ได้)
- ผู้ที่ชนะอันดับ 1 จะได้เอาภาพโปรโมทโปรเจกท์ของตัวเองขึ้นบนแบนเนอร์เว็บเป็นเวลา 2 เดือน
- ผู้ที่ชนะอันดับ 1 (ได้เยอะจัง) ยังจะได้ของรางวัล"พิเศษ"จากผมแถมไปด้วยครับ ขอบอกว่าจับต้องได้อิๆ
- อันดับ 2 และที่ 3 คุณจะได้เอาภาพโปรโมทเกมของตัวเองขึ้นแบนเนอร์เว็บด้วยเป็นเวลา 1 เดือนและ 1 อาทิตย์ตามลำดับ

ตัวอย่างรางวัลครับ

[Image: sample-1_zpsfd7b93fe.png]

วิธีเข้าร่วม

- ก่อนอื่นคือต้องมีกระทู้พรีวิวเกมส์ของตัวเองในหมวด Ongoing Project ครับ หลังจากนั้นก็เสนอชื่อเกมส์ของตนเองลงในกระทู้นี้ได้เลยครับ
- กระทู้ต้องมีการอัพเดทในช่วงเวลา 11 กุมภาพันธ์ ถึง 23 มีนาคม

เกณฑ์การตัดสินของกรรมการ

เหล่ากรรมการจะทำการคัดเลือกเกมส์ที่ลงประกวด โดยตัดสินจาก การจัดวางกระทู้ การใส่เนื้อหาครบถ้วน และน่าติดตาม
ครับ แน่นอนว่าการมี screenshot รูปตัวละคร หรือเดโม่ประกอบในกระทู้จะเป็นส่วนช่วยในการตัดสินใจ
พอสมควรครับส่วนนี้แล้วแต่เทคนิคเฉพาะตัวของแต่ละคนแล้วครับ

รายชื่อกรรมการในรอบนี้ได้แก่

B.o.N. เจ้าของผลงานTreasure of dragoon ผู้ชนะรอบที่แล้วครับ
Griever สมาชิคยุคเก๋าเจ้าของผลงานแจ่มๆมากมายหลากหลายแนวเช่น Gayhazard และ Fabella Academia ครับ
toonyoza สมาชิค alliance อีกหน่อ ผู้เชี่ยวชาญสคริป และการวาด CG ขั้นเทพ เนื่องจากยังไม่มีแพลนจะลงประกวดในรอบนี้เลยขอหิ้วมาเป็นกรรมการร่วมกันซะเลย=u=''

ช่วงเวลาโหวต

หลังจากที่กรรมการคัดเกมส์ 5 เกมส์ได้แล้วจะเป็นช่วงเวลาให้สมาชิคทุกคนในบอร์ดได้ร่วมโหวตครับ แน่นอนว่ากรรมการ และเจ้าของเกมส์ทั้ง5เกมส์ไม่สามารถออกเสียงได้ครับ
ในช่วงลงคะแนนโหวต ขออณุญาติงดการอัพเดทข่าวสารเกมส์ชั่วคราวนะครับ คืออยากให้แข่งนะจุดนั้นไปเลย(แต่ตอบคำถามในกระทู้ได้ตามปกติครับ) เพราะคนที่ไม่ได้อัพ
ตอนแรกจะเสียเปรียบพอควรครับ

กิจกรรมรอบนี้ เริ่มเปิดรับสมัครเกมส์สำหรับลงประกวดตั้งแต่วันที่ 11 กุมภาพันธ์ ถึง 6 เมษายน โดยจะปิดรับตอนเที่ยงคืนตรงของวันที่ 23 มีนาคม
หลังจากนั้นกรรมการขอเวลาในการตัดสินใจ และวันที่ 26 มีนาคมจะประกาศผลเกมส์5เกมส์ที่ผ่านรอบคัดเลือกและ
ให้โหวตครับ ปิดโหวตวันที่ 6 เมษายน ครับ
[Image: AllianceSignature-TreasureofDragoon.png]

Official Supporter of the following Alliance projects:
Show ContentSpoiler:
ตั้ง กระทู้แล้ว จะรอดูผลงานที่ส่งมา =w= b ขอให้ส่งกันมาเยอะ ๆ
[Image: toonyoza.png]
[-] The following 2 users say Thank You to toonyoza for this post:
  • B.o.N., NestZ
ขอส่ง Dimension Force เข้าประกวดด้วยครับ =w=//
[Image: 3e1d83fcd8.png]
[Image: 76561198067540196.png][Image: AddFriend.png]
[-] The following 3 users say Thank You to Muge9thD for this post:
  • B.o.N., Nayru, NestZ
เอาว่ะ ส่งก็ส่ง (ขนาดเพิ่ง preview ไปได้ไม่กี่วันนะเนี่ย)
ไม่ได้ก็ไม่เป็นไร
Kaito Shu Chronicle
[-] The following 4 users say Thank You to NingSama for this post:
  • B.o.N., [IRPG] bassza123, Nayru, NestZ
ขอส่ง Robot battle 3 เข้าประกวดครับ
http://irpg.in.th/thread-922.html
ภูมิใจนำเสนอเลย อิๆๆ
[Image: Signature-Ralph.png]
[-] The following 6 users say Thank You to arkman for this post:
  • B.o.N., [IRPG] bassza123, Nayru, NestZ, tiwlymaster, นิราจ
ขออนุญาตส่ง ตำนานพระยาพิชัยดาบหัก เข้าประกวดครับ
[Image: develop.png]

[Image: historicmakersignature.png]
[-] The following 4 users say Thank You to FreeMan4u for this post:
  • B.o.N., [IRPG] bassza123, Nayru, NestZ
น่าตื่นเต้นดีแท้ =w=b
[Image: Signature-Alex.png]
[-] The following 1 user says Thank You to Nayru for this post:
  • NestZ
ขอเอา Change Fate เข้าร่วมด้วยค่ะ
http://irpg.in.th/thread-792.html
[Image: 150530082811.jpg]
[-] The following 3 users say Thank You to Mary for this post:
  • B.o.N., [IRPG] bassza123, NestZ
ขอลงด้วยคนครับ แต่ไม่รู้จะมีเวลาลงพรีวิวไหม มัวแต่ปั่นเนื้อเรื่องกับดันเจี้ยนในเกม = ="

http://irpg.in.th/thread-686.html เปลี่ยนชื่อเกมเป็น Prana Arcadia นะครับ = ="
[-] The following 4 users say Thank You to anime13master for this post:
  • B.o.N., [IRPG] bassza123, LuZi, NestZ
ส่งซิมโฟลงด้วยครับ ;w;\

Symphony: Dawn of the world
http://irpg.in.th/thread-883.html
[Image: 75a1cdb1b7.jpg]
[-] The following 4 users say Thank You to Nivas for this post:
  • [IRPG] bassza123, Muge9thD, NestZ, VenxTale

Forum Jump: