AgentMolder   09-16-2013, 11:19 PM
ผมยังเชื่อมั่นในเนื้อเรื่องของเกมส์ครับ กราฟฟิค เมนู ระบบ ต่างๆมันเป็น option

ถึงแม้คุณจะเขียนสคริปเจ๋งๆเอง หรือไป copy มาใช้ เมนู อลัง อาชีพ 108 แต่เนื้อเรื่องง่อยๆ มันก็ไม่ทำให้เกมส์สนุกครับ แต่ยังไงก็ตาม option มันก็มีส่วนให้เกมส์น่าเล่น เพราะถึงแม้เนื้อเรื่องคุณระดับ FF7 แต่แมพโล่งโจ้ง ทั้งแมพมีแต่หญ้ากับต้นไม้หลอมแหลม มันก็ไม่น่าเล่น

สรุปต้องสมดุลย์ในตัวของเราเองครับ เกมส์คนอื่นดูเป็นแนวทาง เราสู้เขาไม่ได้ ช่างปะไร เราก็ทำของเราให้ดีที่สุดครับ

เชิญชวนเล่นเกมส์ RPG Classic
The Gate : The remnant Memory
รับลอง สนุก!!! จนหยุดไม่ด้ายยย