Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 3 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
RMVX Ace THE PATH เลิกทำ
เล่นจบแล้วครับ แต่จบแค่บทแรกนะครับ บทที่ 2 บอกตามตรงว่าผมไม่สามารถเลยไม่เล่นให้จบ เอาเป็นว่าขอติชมเลยละกันครับ

ชม :
เนื้อเรื่องน่าสนใจดีครับ ผมชอบเรื่องแนวๆนี้อยู่แล้วด้วย

พระเอกเกมนี้น่าอิจฉาชะมัดเลย ชิ...ฮึ่มๆๆๆ

CG สวยดีครับ เข้ากับเกมดีด้วย เสียดายที่เวอร์นี้ยังไม่มีคัทอินตอนคุยกัน

BGM เข้ากับฉากดีครับ ชอบๆ

ติ :
ตัวประกอบน่าจะพูดคุยได้บ้างนะครับ นี่เล่นใบ้กินกันทุกคนเลย...

ระบบเซนส์ของอลิออท น่าจะทำให้หน้าจอขาวดำแล้วเห็นสิ่งของที่เราต้องหาเป็นแสงสีอื่นหรือมีอะไรมาไฮไลท์บ้างนะครับ จะดูเท่และแนวขึ้นมาก

ระบบไฟครีเอทดีครับ แต่ผมว่าระยะส่องสว่างของแสงมัน "น้อยเกินไป" ตอนมอนมาโคตรลำบาก เพราะมองแทบไม่เห็น ต่อให้ฟังเสียง
ก็แค่รู้ว่ามันเข้ามาใกล้ และถึงคิดจะหนีก็ไม่ค่อยเห็นทางอยู่ดี (ไฟที่สว่างสุดเห็นแค่รอบตัวช่องสองช่อง) มันทำให้กำหนดทิศทางที่
จะวิ่งหนีลำบากเกินไป ซึ่งตรงนี้ผมต้องขอบอกตามตรงว่าทำให้เซ็งมากกว่าหลอนครับ ถ้าเจอมอนวิ่งไวๆสงสัยไม่รู้ด้วยซ้ำว่าโดนอะไรตาย

ผมว่าที่ทำให้ฉากมันโค-ตะ-ระมืดเพราะคิดจะทำให้ดูหลอน แต่คนเล่นเซ็งมากกว่าที่จะหลอน มันก็จบนะครับ = =

ฉายไฟฉายทะลุกำแพงห้องได้ มันดูแปลกๆไปนิดนะครับ? แต่เอาเถอะ...นี่มันเกมส์ RMXP นี่นะ Tongue

ถ้าไม่ใช่ที่มืดวิ่งไม่ได้...บอกตามตรงอันนี้รู้สึกขัดๆนิดนึงครับ พอมาที่สว่างนี่ไม่คิดจะวิ่งเล้ย....

ตอนเจอมอนหนแรกหลอนใช้ได้ แต่ภูมิต้านทานเรื่องผีผมเยอะ...เลยค่อนข้างจะเฉยๆ(ผมดูหนังผีกะหนังสยองเป็นงานอดิเรกครับ)

โดยรวมตัวเดโมนี้ ถ้าถามผมว่ารู้สึกยังไง ผมว่าผมเล่นแล้ว "เซ็ง" มากกว่าหลอนครับ อันนี้ต้องขออภัย

สิ่งที่แนะนำให้ปรับปรุง
แสง : ควรจะให้ระยะการมองเห็นที่มากกว่านี้ อันนี้มีก็เหมือนไม่มี เห็นแค่ช่องสองช่องรอบตัว - -
รายละเอียดปลีกย่อย : ใส่ใจบ้างครับ อย่างเช่นพวกตัวประกอบที่ไม่คิดจะมีปฏิสัมพันธ์กับตัวเอกเลย ดูๆแล้วมันก็เกินไปครับ

บั๊กที่พบ :
ตอนที่ให้ตามหาชุดนักบวชเก่าที่บอกให้ไปเอาไฟฉายน่ะครับ ผมลองเปิดเมนูดู...อ่า...คือมัน...ก็มีชุดนักบวชเก่าอยู่แล้วนี่ครับ...? เอ๊ะ นี่ไปเอามาตอนไหนหว่า...

เสากะตู้ตรงโบสถ์ชั้นใต้ดิน...(ตรงที่ไปเอาไฟฉาย)ก็เดินทะลุได้นะเอ้อ...
[-] The following 1 user says Thank You to anime13master for this post:
  • luvikung

Messages In This Thread
THE PATH เลิกทำ - by luvikung - 04-27-2012, 07:12 PM
RE: THE PATH เส้นทางสีเลือด [Demo ออกแล้ว!] - by anime13master - 05-16-2012, 08:05 PM
RE: THE PATH เลิกทำ - by CulsInSub - 09-03-2012, 09:16 PM
RE: THE PATH เลิกทำ - by AgentMolder - 09-05-2012, 12:03 AM
RE: THE PATH เลิกทำ - by rewplaypark - 09-09-2012, 01:21 PM
RE: THE PATH เลิกทำ - by TheMoo2000 - 09-09-2012, 02:49 PM
RE: THE PATH เลิกทำ - by rewplaypark - 09-10-2012, 04:52 PM
RE: THE PATH เลิกทำ - by top0409 - 09-19-2012, 12:12 AM
RE: THE PATH เลิกทำ - by oRaMeNo - 09-19-2012, 09:13 AM
RE: THE PATH เลิกทำ - by taa01 - 10-05-2012, 11:52 PM
RE: THE PATH เลิกทำ - by Atomix - 12-05-2012, 08:02 PM
RE: THE PATH เลิกทำ - by toonyoza - 12-05-2012, 08:42 PM

Forum Jump: