arkman   05-31-2014, 05:10 PM
ผมเห็นว่าพี่ๆน้องในบอร์ดนี้เราก็มีผลงานและความสนใจหลากหลาย อยากจะแสดงออกมาให้คนอื่นได้รู้จัก แต่เพราะเวลาที่มีไม่เท่ากัน จึงอยากจะเสนอว่า เราน่าจะจัดกิจกรรมทำเป็นแบบนิตยสารบอร์ดดูอีกสักครั้ง เพราะผมเคยเห็นว่าเคยมีทำกันแล้วและน่าสนใจ และผมอยากให้สมาชิกรุ่นนี้มีอะไรเป็นอนุสรณ์
ไว้ให้รุ่นหลังๆได้อ่าน เก็บไว้อ่านส่วนตัว หรือเผยแผ่กันได้ฟรีๆ

รูปแบบที่คิด
1. 1คนทำ1คอลัมภ์ ไม่ว่าจะเป็นแต่งนิยายเรื่องสั้น พรีวิวเกมทำเอง บทสรุปเกมทำเอง ขำขันเฮฮา คอสเพลย์
เทคนิกการสร้าง โดยจัดวางในขนาด A4 จำนวนไม่เกิน 10 หน้าต่อคน
2.กำหนดเวลา 1 เดือน เพื่อกันการเลื่อนส่ง สร้างความรับผิดชอบในระดับหนึ่ง
3. อยากให้เป็นงาน ออริจินอล ที่ไม่ได้ตัดแปะมาจากที่อื่นครับ เพราะแต่ละคนมีความคิดสร้างสรรค์อยู่แล้ว
4. จากข้อ3 ถ้าจับได้ว่าก๊อบจากที่อื่น ขออนุญาตคัดทิ้งนะครับ
5. นิตยสารนี้แจกฟรี และเป็นลิขสิทธิ์ของผู้เขียนทุกคนครับ

มีอะไรเสนอเพิ่มเติม บอกได้ครับ
This post was last modified: 05-31-2014, 05:13 PM by arkman.

Show ContentSpoiler:
[Image: Signature-Ralph.png]