anime13master   04-28-2012, 07:18 PM
จากเกมที่ผมทำอยู่ เคล็ดวิชาจะมี 2 สายคือตะวันออกกะตะวันตกครับ

สายตะวันตก ผมจะใช้ชื่อเคล็ดวิชาเป็นภาษาอังกฤษหมด ส่วนสายตะวันออก ผมใช้ชื่อเคล็ดวิชาเป็นภาษาญี่ปุ่น(เพื่อความเท่) มันก็เลยเริ่มจะมีปัญหา...(ก็ไม่รู้ภาษาญี่ปุ่นนิหน่า)

ตอนนี้ชื่อเคล็ดวิชาสายตะวันออกนี่ผมมักง่ายเอามาจากเกม Magna Carta น่ะครับ แต่รู้สึกมันมักง่ายไป(ก็เอาของเค้ามาใช้หน้าด้านๆนี่นะ) พอจะมีใครคิดชื่อเคล็ดวิชาให้ได้บ้างไหมครับ?

ชื่อเคล็ดวิชาสายตะวันออกที่ใช้ตอนนี้
เวทย์มนต์ฮีลสายน้ำ Sei Un
เวทย์มนต์โจมตีสายไฟฟ้า Raiden
ท่าชกสายดิน ยังไม่มีชื่อ
เพลงดาบสายน้ำแข็ง Ten En Hisho
ท่าปืนสายไฟ ยังไม่มีชื่อ

มีใครพอจะช่วยได้บ้างไหมครับHuh
This post was last modified: 04-28-2012, 07:19 PM by anime13master.