Chakarjkiat   12-19-2014, 10:54 AM
คือผมหัดสร้างเกมได้ไม่นานอะไรๆก็ทำไม่ค่อยเป็น อยาลองสร้างเกมแนวphoenix wright ที่เลือกของใน inventory มาเป็นตัวเลือกในการเดินเนื้อหาเกม แล้วถ้าเป็นไปได้รบกวนช่วยบอกวิธีทำ Cut scene(ฉากที่ตัวละครเดินเนื้อเรื่องกันเองโดยผู้เล่นนั้งมองเฉยๆ)

ที่สำคัญ-->ผมเขียนScripไม่เป็นครับช่วยอธิบายด้วยMe gustaMe gustaMe gustaโดเรมอน 0