Neoz Kaho   07-08-2012, 01:33 PM
กฏของห้อง Ongoing Project

1. นี่ไม่ใช่ห้องสำหรับแนะนำโปรเจคท์ต่างประเทศที่ไม่ใช่ของเรานะครับ อยากแนะนำให้ไปห้องเกม Game Recommendation แทน แล้วขออนุญาติเจ้าของก่อนนำมาลงด้วย
  2. กรุณาทำตามแบบฟอร์มข้างล่าง เพื่อความเป็นระเบียบ และความน่าสนใจของกระทู้ นี่เป็นประโยชน์ต่อตัวท่านเอง!
  3. อย่าโพสต์กระทู้โปรโมทหรือแสดงความคืบหน้าเกมตัวเองซ้ำซ้อนครับ ถ้าอยากโพสต์ความคืบหน้า โพสต์ในกระทู้เอา อย่าตั้งแยก เพื่อความเป็นระเบียบ
  4. เพื่อยืนยันว่าเป็น Ongoing Project อย่างแท้จริง กรุณามาโพสต์บอกความคืบหน้าเป็นระยะๆ ด้วยนะครับ กระทู้ที่ขาดความคืบหน้าเกิน 6 เดือนมีสิทธ์โดนพิจารณาย้ายไปลง Archive (หมวดไหดอง)แทนนะครับ ระวังด้วย

ตัวอย่างฟอร์มกระทู้โปรเจคท์
Quote:
  • รายละเอียดพื้นฐานของเกม
  • เรื่องราว
  • แนะนำตัวละคร
  • ระบบของเกม
  • ภาพScreenshotหรือวีดีโอ (ไม่เอาแค่ภาพไตเติ้ลเกมนะครับ ต้องมีภาพเกมเพลย์ในเกมด้วย)
  • เครดิต
  • อื่นๆ
This post was last modified: 07-08-2012, 01:37 PM by LuZi.

[Image: 7wDGQYA.png][Image: 76561197983021669.png]