TheEnds   05-31-2015, 10:20 PM
(05-30-2015, 11:00 PM)lottovvv Wrote: ว๊าววว.. เราก็อยากทำเกมปลูกผักแต่นึกไม่ออกว่าต้องปรับระบบยังไง
เดี๋ยวของลองโหลดไปศึกษาดูก่อนนะคะ

/edit
ได้ลองเล่นแล้วนะคะ บั๊คเต็มเลยค่ะ 555 เรียกได้ว่าเป็น prototype มากกว่าจะเป็นเดโม
ยกตัวอย่างเช่นผักตอนแรกให้มาสองเมล็ด แต่ปลูกแล้วกลายเป็นชิ้นเดียวกัน
คือรดน้ำแค่ต้นเดียว วันเดียวรดไปเรื่อยๆ โตมาพร้อมกันสองต้น
เก็บต้นไหนก็ได้ แต่เก็บแล้วอีกต้นจะกลับไปเป็นเมล็ดเหมือนเดิม

แต่น่าสนใจตรงที่ปรับใช้ระบบของ RM ไปปลูกผักได้
ถ้าจะขอใช้วิธีการนี้ไปพัฒนาต่อเองจะได้มั้ยคะ (ถ้าทำได้เดี๋ยวเครดิตให้)
เออ... คือที่ผมทำแล้วอัพไปแล้วเนี่ยมันไม่บัคนะครับที่ผมทำก็โตที่ระต้นเก็บที่ลต้นนะครับมันเกิดอะไรขึ้นรึเปล่าครับ think

Running new games.