splendith   10-01-2015, 03:33 AM
.

คลิกที่นี่เพื่อดูรายละเอียด Pre-order และตัวอย่างเกม HTML5 เลยจ้า

เข้าไปลองเล่นเวอร์ชัน HTML5 บน Browser แบบไม่ต้องโหลดมาลงเครื่องได้เลย~

ราคาเต็ม $80 หาก Pre-order จะลดราคา 10% เหลือ $71.99 ครับ ส่วนตัวคิดว่าไม่แพงเลย ตอนแรกแอบคิดว่าราคาคงสยองกว่า Ace (ในราคาปกติ) เยอะ

ส่วนราคาใน Steam 1,319฿ ลด 10% เหลือ 1,187฿ ถ้าไม่ซีเรียสเรื่อง DRM-Free ก็จัดตัวนี้เลยครับ ราคาถูกกว่าครึ่ง O_O!!

ตัวโปรแกรมคาดว่าจะเปิดตัวในวันที่ 23 ตุลาคมนี้

ส่วนตัวคิดว่า Performance น่าจะดรอปลงไปนิด (แต่เป็นเรื่องปกติของ HTML Cross Platform เพราะมันไม่ Native อยู่แล้ว) แต่ผลลัพธ์โดยรวมออกมาน่าสนใจมากกกกกกกกก

หากใช้เวลาโมและเปลี่ยนแปลงโค้ดจากโปรเจกต์ VX ไม่นานมาก
ไบรอั้น ผจญภัย ตัวเต็มคงได้ Remake ขึ้นใหม่แน่นอนจ้า 5555+

ใครเข้าไปลองแล้ว มีความเห็นอย่างไรบ้าง~
จะ Pre-order กันเลยไหม หรือรอ Steam ลด 80% ทำหน้าเหยาหมิงทำหน้าเหยาหมิงทำหน้าเหยาหมิง

หมายเหตุ...
RPG Maker MV จะใช้ Javascript แทน Ruby นะครับ
และ Javascript เป็นคนละภาษากับ JAVA นะครับ
This post was last modified: 10-04-2015, 12:55 AM by splendith.