เด็กใหม่ครับ ใกล้จะแข่งสร้างเกมส์แล้วครับ แบบว่าหัวข้อการให้คะแนนในการแข่ง
คือเกมส์ต้องเล่นได้สองคน
ตอนนี้เล่นสองคนผมทำได้แล้วครับ
แต่มีปัญหาJackie Chan
คือผมกำหนดให้แสดงคะแนนของผู้เล่นที่1ใน view1 (ผมทำแบบ2มุมมองครับ)
แต่เวลาผู้เล่นที่2เคลื่อนที่เข้ามาใกล้ผู้เล่นที่1 ไอ้ตัวคะแนนของผู้เล่นที่1 มันไปแสดง
ใน view2 ด้วยครับ
คืออยากให้มันแสดงเฉพาะ view ของตัวมันเอง

ขอร้องผู้ใจบุญช่วยให้คำแนะนำหน่อยครับ ทำหน้าเหยาหมิง
This post was last modified: 10-06-2015, 08:41 PM by บุรุษรัตติกาล.