Ozzy   10-16-2015, 01:06 AM
อยากให้ทุกท่านร่วมตอบแบบสอบถามนิดนึงครับ เพื่อสำรวจนักพัฒนาเกมในขณะนี้ครับ
ว่าใครถนัดอะไร สนใจเกมแนวไหน ไว้เป็นฐานข้อมูลด้วยครับ เป็นการพรีเซนต์ไปในตัว
และ เผื่อมีงานเข้ามา ผมหรือท่านอื่นๆ ที่สนใจอาจติดต่อท่านในนี้เป็น outsource ได้ครับ
(มีค่าตอบแทนให้ด้วยนะ)

1. Game Engine ที่ท่านกำลังใช้อยู่ในปัจจุบัน
2. สิ่งที่ท่านถนัดที่สุดในการทำเกม(เช่นเขียนโปรแกรม , ออกแบบตัวละคร , แต่งเนื้อเรื่อง , วาด CG , วาด Map , ขึ้นโมเดล 3D , ทำสไปรท์ , จัดแสง , อนิเมท บลาๆๆๆ ถ้าท่านถนัดหลายอย่าง ช่วยเรียงลำดับความถนัดมาด้วยก็ดีครับ)
3. แนวเกมที่ท่านชอบเล่น(ตอบได้มากกว่า 1 นะครับ)
4. แนวเกมที่ท่านถนัดในการสร้าง(ตอบได้มากกว่า 1 นะครับ เรียงลำดับความถนัดด้วยก็ดีครับ)
5. Platform ไหนที่ท่านชอบเล่นเกมในนั้นมากที่สุด (เช่น PC , มือถือ , Console บลาๆๆๆ)
6. Platform ไหนที่ท่านสนใจพัฒนาเกมให้มากที่สุด(มากที่สุด เลือกมา 1 ครับ)
7. ตอนนี้ท่านพัฒนาเกมเป็นอาชีพหลักหรือไม่ (ถ้ายังอยู่ในวัยเรียน ในอนาคตสนใจเป็นหรือไม่)
8. ตัวอย่างผลงาน(ถ้ามี) จะเป็นรูป เป็นลิงค์กระทู้ หรือเป็นเดโม/ตัวเต็ม เกมของท่านก็ได้ครับ

ขอบคุณทุกท่านที่สละเวลาเข้ามานะครับ