เคยเล่น Undertale แล้วหรือยัง?Poll:
You do not have permission to vote in this poll.
เล่นแล้ว ชอบมาก! >_<
3 (75.00%)
เล่นแล้ว ก็ดี แต่ก็เฉยๆ
1 (25.00%)
ไม่เห็นรู้จักเลย...
0 (0%)
Total 4 vote(s) 100%
TimeKnight   01-21-2016, 03:29 PM
สรุปกระแสมันข้ามมาถึงที่นี่แล้วจริงๆ ด้วย O_O
@jin ผมไม่ได้เล่นกล่อง chat เลยอ่ะครับ เลยไม่รู้เลยว่าเค้าคุยอะไรกันในนั้นบ้าง ส่วนใหญ่ผมแค่เข้ามาเช็คกระทู้ใหม่ๆ วันละครั้งเท่านั้น
แต่ผมว่าน่าทำเป็นกระทู้ไว้นะครับ เก็บเป็นหลักฐานไว้อ่านในอนาคต แหะๆ

ส่วนตัวที่ผมสนใจเป็นพิเศษคือเรื่องของ W.D. Gaster อ่ะครับ ตัวละครลับที่ต้อง hack เกมถึงจะเจอได้
เรื่องราวการค้นหาตัวคนของเค้า ที่ลากยาวไปถึงการดู source code เว็บไซค์ แกะหาไฟล์เสียงที่คุยกับคนเล่นโดยตรง
ไหนจะความสัมพันธ์ของเค้ากับ sans และ papyrus เรื่อง theme การพูดด้วย font อีก
มันน่าสนใจมากครับ เป็นอะไรที่ผมไม่เคยเห็นในเกม rpg อื่นๆ มาก่อนเลย