vongola   06-03-2016, 02:24 PM
@Agentmolder

มีครั้งนี้ที่ผมไม่เห็นด้วยกับท่านนะครับ ไม่สิ ไม่เห็นด้วยครึ่งนึงดีกว่า

คือผมไม่ซีเรียสนะเรื่องหัวข้อไร้สาระ ถ้ามันยังอยู่ในขอบเขตไม่มากจนเกินไป และที่ผ่านๆมาก็ยังอยู่ในเกณที่ยอมรับได้ และบอร์ดตอนนี้ก็มีหลายฟอรั่ม การโพสต์หัวข้อที่ไม่เกี่ยวกับเกมในฟอรั่มอื่นก็ไม่ได้ผิดกติกาอะไรนี่ครับ

อีกอย่างถ้ามีแต่สาระอย่างเดียวผมว่ามันจะทำให้บอร์ดเงียบหนักและไปไวกว่านี้นะครับ เพราะบอร์ดไทยเอาจริงๆมันมี Active User อยู่ไม่กี่คน ไม่เหมือนบอร์ดต่างประเทศที่มีผู้คนจากทั่วโลก ลองนึกภาพเมมเบอร์หน้าเก่าๆที่เจนจัดเรื่องโปรแกรม และไม่มีอะไรจะถามสิครับว่าจะเงียบแค่ไหนขนาด thaigamedevx ที่เมื่อก่อนว่าใหญ่ๆ เดี๋ยวนี้ยังแทบไม่มีกระทู้ใหม่มาเป็นปีเลยมั้งครับ

ส่วนเมมเบอร์ใหม่ๆ ที่มีข้อสงสัย ถามเรื่องการใช้งาน เท่าที่เห็นก็ยังมีหลายๆท่านเข้าไปตอบอยู่เลยครับ ถึงจะเห็นคุยเล่นกันเป็นส่วนใหญ่
แต่พอมีคำถามเข้ามาเขาก็ไม่ได้ทิ้งกันนะ
This post was last modified: 06-03-2016, 02:26 PM by vongola.