The following warnings occurred:
Warning [2] count(): Parameter must be an array or an object that implements Countable - Line: 871 - File: showthread.php PHP 7.4.28 (Linux)
File Line Function
/showthread.php 871 errorHandler->error

Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
RMMV ลองสร้างศาลชั้นเรียนสไตล์ Danganronpa ใน RMMV ครับ
Heart 
เอาจริงๆ ก็อยากทำต่อเป็นเกมเต็มๆนั่นแหละ แต่ต้องหนีไปปั่นงานหลักก่อนละ 555+
เกมนี้จริงๆ ไอเดียแรกคืออยากทำแนวพาโรดี้ไอด้อลมาสเตอร์เอาสาวๆ แก๊งนังซินมา่ทำเป็นเกมแนวไขปริศนา

แต่ด้วยจิตวิญญาณของสาวกซีรี่ดันกันเลยทำระบบสืบสวนเป็นดันกันซะเลย
อันนี้ก็เป็นฉากศาลชั้นเรียนซึ่งก็ต้องใช้สคริปท์หลายตัวมาช่วยเหมือนกันเพื่อให้มันดูสไตล์คล้ายๆ เกมดันกันได้

สไปรท์ตัวละครตอนคิดจะทำเกมนี้คิดว่าจะหาสไปร์ทได้ง่ายๆ แฮะ ไปๆ มาๆ หาไม่ได้เลย
ก็เลยใช้สไปร์ทที่มากับเกมไปก่อน ใครพอจะรู้แหล่งที่แจกสไปร์ทพวกนี้ก็ขอบคุณมากครับ
(จำได้ว่าสมัย XP ผมเห็นคนทำสไปร์ทจากแอนนิเมะแจกเยอะอยู่นะ ทำไมเดี๋ยวนี้หาไม่ค่อยได้เลยหว่า)

ระบบเล็งยิงตอนแรกเอาสคริปท์ตรวจสอบการคลิกบันรูปภาพมาใช้ แต่ดูเหมือนมันจับรูปภาพที่กำลังเคลื่อนไหวไม่ได้แฮะ ก็เลยตัดออกไปก่อน
แต่อย่างน้อยตัวระบบหลักทำได้สำเร็จสักทีหลับลงละ 555+

ปล. แล้วก็ต้องขอบคุณท่าน splendith มากนะครับที่ช่วยตอบให้ในกระทู้ที่แล้ว ที่ผมถามเรื่องให้มันติดลูปก็ช่วงที่เลือกหลักฐานไปแสดงนั่นแหละครับ
[-] The following 11 users say Thank You to cdaz for this post:
  • hengmana, Ivan_GilDong, kittipong, [IRPG] Kuntana, LuZi, Mysticphoenix, Nayami, sitplay, slost, splendith, XthemeCore

Messages In This Thread
ลองสร้างศาลชั้นเรียนสไตล์ Danganronpa ใน RMMV ครับ - by cdaz - 10-22-2016, 01:43 AM

Forum Jump: