Zeromus   03-18-2017, 02:46 PM
ขออนุญาตอีกรอบครับ ตอนนี้ผมเพิ่มบทสรุปกับวิธีเก็บฉากจบในแต่ละแชปเตอร์ไว้ที่โพสต์แรกเรียบร้อย ไปที่หัวข้อ Walkthrough กับ Wrong End Guide ได้เลย

แจ้งข่าวอีกเรื่องคือ ผมเพิ่งเขียนสคริปต์ของแชปเตอร์ 3 เสร็จไปเป็นที่เรียบร้อย ก็พร้อมเปิดกล้องภายในสัปดาห์หน้าเลย ในแชปเตอร์ 3 นี้ ผมพยายามนำจุดเด่นของ 2 แชปเตอร์แรก (การเล่าเรื่องแบบ Visual Novel ในแชปเตอร์ 1 กับเกมเพลย์แบบเดินสำรวจในแชปเตอร์ 2) มารวมกัน ก็ทำเต็มที่ครับ เพื่อให้ตัวเกมออกมาสมบูรณ์ที่สุด แมวหน้าแดง

แอบสปอยล์เล็กน้อยกับความยาวของสคริปต์ เปรียบเทียบระหว่าง 3 แชปเตอร์ แมวเบิกบาน
[Image: 11_zps5o1h6vsz.jpg]