splendith   07-15-2017, 06:47 PM
มารายงานสถานะครับ
ต้องขออภัยที่ห่างหายไปนาน T T จริงๆ ติดภารกิจอื่นๆ มากมายด้วยแหละครับ เลยไม่ค่อยได้เข้าบอร์ด แล้วก็รู้สึกว่าช่วงนี้เว็บบอร์ดมันหน่วงมาก คือเข้าหน้าแรกก็เร็วปกตินะ แต่พอไปดูหน้ากระทู้แล้วค้างหน้าขาวตลอด

เนื่องจากมานั่งคิด นอนคิด หมุนตัวคิดแล้ว เป็นระยะเวลาประมาณ 3 เดือน (รวมถึงอู้ด้วย *0*) คิดว่ายังไงใช้ตัว CMS หรือเว็บบอร์ดสำเร็จรูปนั้นมีข้อจำกัดมากมาย อาจจะได้ความใหม่ทางเทคโนโลยี หรือการรองรับมือถือเข้ามา แต่สุดท้ายคิดว่าภาพรวมก็ออกมาไม่ค่อยต่างจากเดิมเท่าไหร่ คิดว่าน่าจะออกมาในรูปแบบคนเข้ากันเยอะช่วงแรกๆ เพราะกำลังไฟแรง แล้วก็ซาลงจนร้างในที่สุด

ดังนั้นเลยมีแผนจะลองพยายามเขียนเว็บโดยเขียนขึ้นมาเองทั้งหมดเลย เพื่อให้ได้คุณสมบัติตามที่ใจอยากให้เป็น แต่ยอมรับตรงๆ ว่างานเยอะมาก ไม่รับประกันว่าจะเสร็จเมื่อไหร่เลยครับ T^T อาจจะออกแนวทำไปเรื่อยๆ มากกว่า

ยังไงก็ยังไม่อยากละทิ้งความหวังตรงนี้ไว้ จะพยายามนะครับ -/\-