splendith   03-24-2017, 05:59 PM
(03-24-2017, 09:10 AM)Nayami Wrote: ขอเป็นกำลังใจให้ละกัน เพราะจะเป็นผู้ขับเคลื่อนก็ไม่รู้อะไรเกี่ยวกับการสร้างเกมเท่าไรเลย สร้างเกมก็ไม่เคยสำเร็จ

สู้ๆนะ แมวร้อง

ปล.ส่วนตัวคิดว่าอยากให้มีสีส้มในธีม เพราะทำให้นึกถึงโลโก้ irpg ดี555 และดูกระตือรือร้นค่ะ

ตำแหน่งแรก ขอแค่มีความสนใจในเรื่องการทำเกม เข้าไปคุยกันในบอร์ด วนเวียนในบอร์ดบ่อยๆ ก็ลงสมัครได้นะคร้าบ ^^

(03-24-2017, 04:20 PM)Ivan_GilDong Wrote: ขอเสนอชื่อเว็บว่า gameccครับ ย่อมาจาก Game Creator Community (เลี่ยงคำว่า dev ครับ ทำหน้าเหยาหมิง)

เสนอธีมเป็นสีส้ม-ดำ ครับ

และก็ช่วงนี้ผมปิดเทอมแล้ว จะได้เข้าบอร์ดมากขึ้นครับเลยขอสมัครตำแหน่ง Active ครับ

น่าสนใจนะครับ ใช้คำว่า Creator แทน Developer ส่วนตัวผมรู้สึกว่ามันดูครอบคลุมทุกแขนงบอกไม่ถูก

ซึ่งตอนนี้ gamecc [dot] in.th และ gcc [dot] in.th ว่างอยู่ครับ (แต่ gcc ชื่อดูเป็นคอมไพเล่อร์ภาษาซีไปนิด) ส่วน gamecc.com ราคา 3 ล้านกว่าเอ๊งง Oh My God

(03-24-2017, 04:39 PM)sora Wrote: ด้วยคนสิ

เราขอเป็น rpgtime เวลานึกถึงผจญภัย เราจะนึกถึงrpg เมื่อรวมกันแล้วจะได้เป็น เวลาของการผจญภัย ว่าไปนั่น

ที่จริงอยากได้ srpg แมวน้ำกลมกลิ้งกำลังเล่นเกม... เผ่น

ตอนนี้ upscale จากบอร์ด RPG ไปเป็นเว็บชุมนุมคนพัฒนาเกมแล้ว ชื่อเลยโฟกัสไป rpg ไม่ได้แล้วครับ แหะๆ

ว่าแต่สนใจอาสาเป็นแนวขับเคลื่อนไหมครับ แมวเบิกบาน
This post was last modified: 03-24-2017, 09:47 PM by splendith.