Timothy   04-06-2017, 10:28 AM
สวัสดีคร้าบบบ หายไปจากบอร์ดนี้นานเลย ตอนนี้กำลังพัฒนาเกมอยู่ครับเนื่องจากโน๊ดบุคเก่าพังเลยซื้อเครื่อง PC มาใหม่ซะเลย จึงต้องพัฒนาเกมใหม่ทั้งหมด(โชคดีสำรองไฟล์ไว้บางส่วน) 5555 เข้าเรื่องเลยดีกว่า

1.ปัญหาเคลื่อนย้ายตัวละคร
Show ContentSpoiler:

2.การเปลี่ยนปกตามเนื้อเรื่อง
Show ContentSpoiler:

3.เห็นว่าเกมที่ดีควรจะมีเนื้อที่น้อย เกมผมบางทีใช้ไฟล์เสียงเยอะ อาจจะกินที่ ต้องลดไฟล์ยังไงดีซึ่งยังคงคุณภาพเสียงเหมือนเดิมครับ

4.อยากทราบเรื่องการปรับความเร็วการขึ้นตัวอักษร แบบบางจุดต้องพีคอารมณ์ให้ขึ้นตัวหนังสือช้าๆ หรือบางทีก็ต้องปรับตัวหนังสือให้ช้าก่อนแล้วค่อยเร็ว แต่อยู่ในกรอบ Text เดียวกัน และถ้าอยากปรับตัวอักษรให้ใหญ่ขึ้นต้องทำยังไงครับ ใหญ่แค่ใน Text เดียว ผมแก้สคริปแต่มันดันใหญ่ทั้งเกมเลย 555

6.(อันนี้เสริม) ผมอยากลองเขียนสคริปเอง ต้องใช้ภาษาอะไรบ้างครับ

7.เอ๊ะ!? ข้อ 5 หายไปไหนครับ?

ขอขอบคุณทุกท่านที่มาตอบด้วยนะคร้าบบบบ แมวน้ำขาว

สัญญาว่าจะไม่สร้างเกม Cringe ๆ ออกมาอีกแล้ว     Y U NO