AgentMolder   07-01-2017, 11:25 PM
ที่มอนมันยาก เพราะสูตรคำนวน damage มันซับซ้อนครับ มากไป 1 ค่า ก็จะโดดไปไกลเลยครับ เดี๋ยวจะค่อยๆปรับไปครับ ขอบคุณครับที่ comment อีกอย่างคือ RPGmaker MV มอนที่เดินตามทาง มันไม่ค่อยสัมผัส player ไม่เหมือน RMXP ทำให้ ถ้าเราจิ้มเมาส์ผ่านๆ เลเวลจะไม่ค่อยขึ้น พอไปเจอมอนตัวใหม่ ก็จะยากโดดไปเลย

ขอบคุณที่อัดคลิปมาครับ จะได้รู้ว่าเวลาคนเล่นเกมส์เราจะมีพฤติกรรมแบบไหนบ้าง เพราะตอนผมทำเกมเอง เรารู้หมดแล้วว่า event อยู่ตรงไหน แต่พอเห็นคนอื่นเล่น ก็ทำให้บางจุดที่เราคิดว่าไม่มีอะไร แต่คนเล่นจะวนและใส่ใจนานเป็นพิเศษ ดีมากๆเลยครับ จะได้เอาไปปรับแก้ในตัวเต็ม
This post was last modified: 07-02-2017, 12:21 AM by AgentMolder.

เชิญชวนเล่นเกมส์ RPG Classic
The Gate : The remnant Memory
รับลอง สนุก!!! จนหยุดไม่ด้ายยย