whattheNM   08-12-2017, 07:21 PM
(08-12-2017, 05:30 PM)algobalenophx Wrote: เนื้อเรื่องสนุกดีครับ แมวน้ำเต้น มอนเตอร์ตามทางเยอะไปนิดนึง[Image: image-5C00_598ED7C0.jpg]
Y U NO  ผมติดอยู่ตรงนี้อ่าครับโดนตบตายตลอดเลย

สวัสดีครับ รู้สึกดีใจที่มีคนโหลดไปเล่น 555+

TIP มีอยู่ว่า 

Boss จะถูกแบ่งเป้น 3  Fade ด้วยกัน 

1. หากมากกว่า 70% บอสยังคงจะใช้สกิลพวก ดาบหงส์เหิน และ ดาบอินทรีย์
2. F2 > HP BOSS  < 60%  บอสจะเริ่มใช้สกิล ดาบไร้พ่าย (ที่ตีรัวๆ 8 hit)
3. F3 < HP BOSS ต่ำกว่า 40% (ขอเรียก Fade นี้ว่า นรกครับ รีบลงสกิลกระทืบบอสให้เร็วที่สุดก่อนที่ Grand Chanllen จะทำงาน เพราะว่า ท่านี้จะทำให้บอสตีติดคริและแรงมว๊าก )

ทริคมีอยู่ว่า
1. เดนต้าควรมีเวลมากกว่าหรือ = 5   เพราะจะได้สกิลทำมาหากินอย่าง Fire ซึ่งทำดาเมจได้แรงมาก 
ในช่วงแรงให้ สกิล Passive ของเดนต้า เพื่อเพิ่มดาเมจให้ตนเองถึงขีดสุด  ใช้สกิล Fire สลับกับ Denta Step 
โดยให้ มะจังหลังใช้ ICE BALL แล้ว คอยใช้ไอเท็มรีมานาให้ เรื่อยๆ 

2.พอ HP BOSS เริ่มเข้า F2 พยายาม รีเลือดเดนต้าให้เต็ม เพราะเนื่องจาก นางบางมาก ถ้าเกิดใครคนไหน คนหนึ่งตายก่อนเหมือนจะตัดสินแพ้ชนะได้เลย เพราะบอสแทบจะออกสกิล ติด 2 ที 

ประมาณนี้ครับ ถ้ามีข้อสงสัยอะไรถามมาได้โลดเด้อ  
This post was last modified: 08-13-2017, 01:09 AM by whattheNM.