ZZNEWJOKERZZ01   10-27-2018, 02:22 PM
คือผมอยากจะทำเกมสืบสวนตอบคำถามแบบ Disorder หรือ Phoenix Wright Ace Attorney Turnabout Slime

ที่ใช้ RPGMAKER ทำ เลยอยากทำบ้าง แต่ทำไม่เป็น ไม่รู้ว่าต้องใช้สคริปหรือเปล่า หรืออีเว้นอย่างเดียวก็พอ

เพราะผมไม่เก่งสคริปเลย ช่วยหน่อยครับ

ปล.ผมเป็นคนที่เข้าใจยากมาก ถ้าผมถามอะไรที่จุกจิกก็ทนๆหน่อยนะครับ