nenknekowhatever   02-20-2020, 07:06 PM
แวะมาตอบค่ะ ถึงจะข้ามปีแล้วก็เถอะ "นี่คือเกมสำหรับสื่อการสอนประเภทกราฟฟิค" และมัน...อ่ะนะo8o
อย่างแรก "เกมไม่บอกอะไรเลย" อย่างน้อยก็ขึ้นหน้าไตเติ้ลก่อนก็ได้ว่าเกมเกี่ยวกับอะไร(คัตซีน หรืออย่างน้อยอะไรก็ได้ที่เล่าว่าเกมนี้คืออะไร ไม่ทำก็แนบไฟล์โน๊ตมาก็ได้)
อย่างที่สอง "เลือกสักภาษาเถอะ" มันทำให้หนูหงุดหงิดมากเลยค่ะคุณ จะอังกฤษหรือไทยคุณก็เอาสักอย่างสิคะ (กรณีคำทับศัพท์ไม่เป็นไรแต่พี่ล่อมาเป็นประโยคเลย)
อย่างที่เหลือคนอื่นพูดไปหมดแล้วหนูคงไม่พูดอะไรมาก
PS. ถ้าทำเกมสื่อการสอนเราคงต้องเลือกว่าจะเอาแนวไหนดีกว่านะ แบบนี้มันไม่น่าเล่นเอาเสียเลย;;w;;