pinnippin   10-02-2012, 10:01 PM
สวัสดีค่ะ แอร๊ย
ชื่อ pinnippin ค่ะ เรียก ปิ่นละกันเนอะ
อายุ 14 ค่ะ
เพศ หญิง ค่ะ
ชอบ ในการออกแบบคอนเซปอาร์ทเกมส์ค่ะ ออกแบบมอนเตอร์ คาแลคเตอร์ดีไซน์ ฉาก ไอเทม และเนื้อเรื่อง
เคยลองเล่นๆ โปรแกรม RPG MAKER XP มาแล้วนิดๆ หน่อย =w=a
ปกติสมัยก่อนจะสิงอยุ่ในเว็บ นักวาด เว็บ CG ค่ะ เดียวนี้ สิงแต่ในเฟซบุก
เริ่มเล่นเกมตอนราวๆ ป.1-ป.2 เห็นจะได้เกมแรกที่เล่นนี่ ran กระมั่ง หนุกดีโดนพี่บังคับให้เล่นนักหมัดด้วยค่ะ (ตูอยากเล่น ผู้หญิงงงงงง แง)Y U NO
ต่อมาบ้านจนไม่มีคอม
เคยเล่นเกม กระดาษสมัย ป.4 ค่ะ เพื่อนๆ มันเพิ่งเคยลองเล่น ran โอวไม่นะ(แล้วเราก็เป็นผู้หญิงคนเดียวค่ะ ฮา)

โตมาจน ม.1 ค่ะ ปกติชอบวาดรูปมาก แล้วก็คิดได้ว่า เราอยากเป็นนักออกแบบเกมส์ และแล้ว ก็มีความฝันแล้ว คร๊าาาาาา แอร๊ยยยย
จน ณ บัดนี้ก็ยังตามความฝันต่อ ปัยยยย งุงินะครุคริ แอร๊ย
ปล. ย๊าวยาว
This post was last modified: 10-02-2012, 10:03 PM by pinnippin.