gol-a-khung   10-08-2012, 11:36 PM
ผมว่าใช้ได้เลยนะครับกับการมั่วแบบนี้ ถ้าเป็นมุมที่มองจากล่างขึ้นบน แบบนี้ซิถึงจะยาก ที่วาดมาเป็นแค่หน้าตรงปรับภาพ 45 องศา ตำแหน่งต่างๆของรางกายสามารถควบคุมได้ครับ มีส่วนเบี้ยวก็คือ ตำแหน่งหัวไหล่-แขน-ข้อศอก-มือ วางผิดธรรมชาติไปหน่อย สัดส่วนถือว่าใช้ได้ครับ ท่าจะให้ดีลองขึ้นโครงร่างโดยรวมก่อนแล้วค่อยมาลงรายละเอียดอีกรอบจะทำให้ภาพมีมิติมากขึ้นครับ

ยาวไปละ คนต่อไป ~