[IRPG] Kuntana   11-06-2012, 08:07 PM
เห็นด้วยในด้านกิจกรรมใหญ่ที่ พรีวิวเกมเป็นช่วงเดือนต่อปีครับ น่าจะช่วยกระตุ้นไม่ให้ดอง
แล้วก็มีคนมาติดตามอยู่เรื่อย ๆ รวมทั้งเป็นกำลังใจในการทำ
(และกิจกรรมข้างต้นด้วย)

แล้วส่วนที่จะเสนอแนะเพิ่มคือกิจกรรมเล็กๆ ประปราย ไว้ดึงสมาชิกใหม่ให้มีส่วนร่วมครับ แบบเล่นง่ายๆ
วัดดวงนิดๆ ไร้สาระนิดหน่อยจะได้เล่นกันได้หมดทั้ง เด็กเก่า-เด็กใหม่ ไม่ต้องมาเกร็งกันเรื่องฝีมือ
เช่น ทายว่า นิ้วก้อยในภาพ นี้มาจากตัวละครในเกมอะไร (ใครจะไปรู้ฟะ) หรือ
(สมมุติใช้ RPG Maker ) ให้ตัวละครเดินในแผนที่ แล้วทายว่าศัตรูที่สุ่มเจอ จะออกมากี่ตัว ..
อัดลง youtube มาเฉลยให้

ส่วนรางวัลก็ง่ายๆ ครับ
อาจจะเป็น แบนเนอร์ คนดวงดีประจำสัปดาห์เอาไปติด 1 อาทิตย์ ก็ว่ากันไป คำถามก็ง่ายบ้าง
กวนบ้าง ยากบ้าง เพื่อความท้าทายครับ อาจจะมีได้รางวัลหลายคน หรือไม่ได้เลย

ประมาณนี้ครับ

Show ContentSpoiler: