B.o.N.   01-08-2013, 08:37 PM
รายละเอียดกิจกรรม

กิจกรรมนี้เป็นกิจกรรมที่จัดขึ้นเพื่อปลดปล่อยพลังจิ้น เอ๊ยฝึกฝนฝีมือวาดรูป + ร่วมสนุกกับการแต่งเรื่องให้ตัวละครในโลก IRPG world ครับโดยผู้เข้าร่วมกิจกรรมสามารถสร้างตัวละครขึ้นมาโลดแล่นในโลก IRPG World ได้ตามสะดวก(กี่ตัวก็ได้) โดยเนื้อหาหลักของโลกนี้จะอธิบายในส่วนถัดไป โดยเดี๋ยวผมจะเปิดกระทู้รวมตัวละครไว้ครับ(ใส่รายละเอียดไว้ในกระทู้นี้ได้เลย) ส่วนการเข้าร่วมสนุกนั้นจะส่ง CG การ์ตูน 4koma หรือฟิค(จิ้น)ยังใงก็ได้คับ สามารถเอาตัวละครของเพื่อนๆร่วมpartyได้(แต่ปรึกษาเจ้าของหรือจัดตั้งรับพรรคพวกกันเองนะอิๆ) ซึ่งอนาคตอาจมีกิจกรรมเสริมที่เกี่ยวกับโลก IRPG world เพิ่มเติมมาเรื่อยๆครับ

ระยะเวลากิจกรรม
ไม่มีจำกัดเวลาครับ ทำตอนใหม่ใส่มาได้เรื่อยๆ

เนื้อเรื่องหลัก
กาลครั้งหนึ่งไม่ค่อยนานมาก....ณ.ดินแดน IRPG ได้ปรากฏปราสาทจอมมารขึ้นเด่นเป็นสง่าที่จุดศูนย์กลางของโลก...เหล่าปีศาจมากมายถูกปล่อยออกมาจากปราสาทเข้าโจมตีมนุษย์ เหล่าผู้กล้าหาญมากมายต่างเดินทางไปที่ปราสาทจอมมารเพื่อหวังจะกำจัดจอมมาร....แต่ก็ไม่สำเร็จ ทุกคนต่างกลับมาในสภาพอเน็จอนาถบาดแผลเต็มตัว เอาล่ะ...ชะตากรรมของดินแดน IRPG จะเป็นอย่างไรขึ้นอยู่กับสมาชิคในบอร์ดทุกท่านแล้วครับ^ ^(ออกทะเล)

สถานที่สำคัญ (จะupdateเรื่อยๆครับ)
ปราสาทจอมมาร
ดั่งชื่อของมัน...เป็นปราสาทที่จอมมารอาศัยอยู่ ภายในมีบอสเทพๆมากมายที่ยังไม่ได้ออกแบบและจอมมารที่ยังไม่ได้ออกแบบเช่นกัน หากอยากไปเที่ยวที่นี่ก็หมั่นปั๊มเลเวล
ตัวละครให้สูงๆกันก่อนนะครับ

IRPG Bar
สถานที่ซึ่งเหล่าผู้กล้าทั้งหลายเข้าไปหาข้อมูล ทำเควส ประกาศรวบรวม Party

รายชื่อตัวละคร
Ark อาชีพ นักดาบ LV 1

[Image: AllianceSignature-TreasureofDragoon.png]

Official Supporter of the following Alliance projects:
Show ContentSpoiler: