sitplay   02-28-2016, 08:20 PM
ดีครับผม SitPlay ช่วงนี้หายไปเพราะมั่วแต่ฝึกฝีมือ ทำเกมหลาย ๆ แบบดูครับ วันนี้ก็เป็นอีกเกม
Dungeon บุคคลที่ 1 ครับ
ความยากของมันคือการสร้าง ฉากที่ สุ่มไปมาเนี่ยหล่ะครับ และเป็นเกมแรกที่นั่งวาดภาพใช้ในเกมเอง ออกแบบ
ต่าง ๆ (แอบดีใจฝีมือการทำภาพพัฒนาขึ้นนิดนึ่ง 5555)

ซึ่งตัวเกมนั่น เขียนออกมาในลักษณะสุ่ม
ทุกครั้งที่ลงไปชั้นล่าง ๆมอนเตอร์จะเก่งขึ้นเรื่อย ๆ

มาชมตัวอย่างกันเลย

[Image: dungeon-01.JPG]

[Image: dungeon-02.JPG]

[Image: dungeon-03.JPG]

[Image: dungeon-04.JPG]