Nazuth Away   07-17-2013, 06:19 PM
พล็อตเรื่องดีครับดูน่าสนใจแต่ผมมองดูแล้วปัญหาของเกมเพลย์มันทำให้พล็อตเรื่องดร็อปไปเยอะนะครับที่จะให้ตัวละครจับคู่ใหม่แล้วเปลี่ยนคู่ทุกครั้งเนี่ยมันทำให้ตัวละครตายกันง่ายเกินไปจนเป็นการตัดบท ต่อให้ปูพื้นมาอย่างไรก็ไม่ทำให้คนเล่นรู้สึกผูกพันกับตัวละครและอินไปกับเนื้อเรื่องเ่ท่าไหร่เพราะเจอไม่ทันไรก็ตายเสียแล้วไม่ได้ร่วมเล่นไปด้วยกัน
ความรู้สึกผูกพันกับตัวละครมันทำให้อินกับเรื่องได้มากนะครับเช่นใน to the moon (ถ้าเคยเล่น ช่วงไคล์แมกซ์ทำให้ผมรู้สึกเกลียดดร.เอวาขึ้นมาแว่บนึงได้เลยทีเดียว)

[Image: 76561198134933497.png]
Show ContentFanPage: