lookchin   09-06-2014, 02:01 AM
(09-04-2014, 10:19 PM)Shinryu Wrote: ถ้าตั้งเป็น ฮีโร่สัมผัส หรือ สัมผัสฮีโร่ แล้วบังคับ กำหนดเคลี่ยนที่ ไปเลยก็ได้นะ

เพราะการตั้งเป็นพร้อมเนื้อเรื่อง ถ้าใช้หลายตัวมันจะแล็ก

ครับผม ตอนแรกผมพยายามจะใช้วิธีนั้นเหมือนกันครับ (เมื่อก่อนเขียนเหตุการณ์แบบ "พร้อมเนื้อเรื่อง" ไม่เป็น เลยพยายามเลี่ยง - -') งมโข่งอยู่นานมากกกก เพราะ event ชอบมีปัญหาตรงช่วง หัว-ท้าย บันได เมื่อก่อนเคยทำได้ครั้งนึง ซึ่งต้องใช้จำนวน event เยอะมากๆ ไม่คุ้มค่า+ไม่เวิร์คด้วย อีกอย่างคือผมกลัวมันเป็นบันไดเลื่อน (คืออยากให้เราบังคับตัวละครระหว่างที่ขึ้นบันไดได้ด้วย) ก็เลยลองเขียนใหม่ adapt ขึ้นเรื่อยๆจนได้แบบที่โพสต์นี่ล่ะครับ ดีหรือเปล่านี่ไม่รู้ แต่อย่างน้อยก็ลดจำนวน event ที่ใช้ไปได้เยอะเลยครับ 555+