[IRPG] Kuntana   09-22-2013, 09:32 PM
มันคือ Logo ประจำตัวของคุณ Luzi น่ะครับ เลยแปลกใจเล็กน้อย ว่า
แอบมาทำ CG ให้รึปล่าว น่ะครับ

ได้เล่นไปช่วงหนึ่งแล้วนะครับ
เห็นว่ามีเวเลาน้อย ดูจากการออกแบบเกม ค่อนข้างเป็นมือใหม่ทีเดียว เพราะดูการใช้คำสั่ง
ยังแปลก ๆ อยู่ เช่น การเปิดประตู แล้วเทเลพอร์ท ซึ่งก็ ไม่ได้ว่าอะไรนะครับ
แล้วเป็นการเริ่มต้นที่ดี แนะนำว่าเปลี่ยนเป็นการ เซ็ตค่า ให้เมื่อกดเปิดประตู แล้วเดินผ่านได้จะดีกว่า

ส่วนเรื่อง แสงเงา ถื่อว่า สวยในระดับหนึ่งเลย ครับ
ตัวเนื้อเรื่อง เข้าใจง่ายดีครับ ผมว่าเหมาะกับเกมแรก ๆ เลยล่ะ ไม่ต้องเอาให้มันซับซ้อนหรอก
ทำเท่าที่ทำไหว เดี๋ยวทำไปเรื่อย ๆ พอคุ้นเคย เดี๋ยวก็แตกเนื้อเรื่องได้เอง

ด้านความสมดุล .. สามารถเซฟได้ทุกที อยู่แล้ว ไม่จำเป็นต้อง เซฟที่คริสตัล ก็ได้ครับ
เซ็ต ให้คริสตัล พื้นพลัง อย่างเดียว ก็ พอ หรือไม่ก็ Disable ตัว Menu Save ซะ

โดยรวมแล้วอาจจะต้องมีปรับปรุงบ้าง ก็ อย่าพึ่งท้อนะครับ ยังพัฒนาได้อีก ครับ สู้ ๆ

Show ContentSpoiler: