jin Away   05-20-2014, 12:13 AM
เป็นเกม ที่ใช้พลังงานอย่างมากในการเล่นจนจบ ผมต้องเซฟแล้วนอนก่อนขึ้นมาเล่นต่อจนจบ
ตัวเกมทำได้ดีโดยเฉพาะ ฉากสนทนา ถึงแม้ว่าจะมีแค่ภาพ ตัวละครไม่มีCG ก็ตาม
เนื้อเรื่องโดยรวม ถือว่าแน่นพอสมควร ไม่ค่อยมีจุดบกพร่องตรงไหนให้ตำหนิ แต่ก็ไม่มีจุดพีคให้ชื่นชมเช่นกัน
ฉากการต่อสู้ผมว่า เวิร์คมาก เพียงแต่ เน้นการต่อสู้จยเหลือการตอบคำถามแค่ครั้งเดียว ดูมันจะน้อยไปนิดน่ะครับสำหรับ VN
และข้อสำคัญที่สุดคือ Me gusta ทำไมซาเนียไม่ไช่นางเอก ท่านเสียคะแนนโหวตจากผมเพราะตรงนี้ ความดีที่ทำมาทั้งหมดเป็น0
ทำหน้าเหยาหมิง ล้อเล่นนะครับอันนี้
เพลงประกอบเลือกเพลงได้อารมณ์ดี ได้ฟิลตอนซัดกับเบลมาก แต่ในส่วนอื่นนผมคิดว่ายังดูจืดไปนิดนึงครับในส่วนการดำเนินเรื่องปรกติ
โดยรวมความรู้สึกขณะเล่น เหมือนกับการดูเมะซักเรื่อง หรืออ่านการ์ตูนซักเรื่อง มากกว่าการเล่นเกม ทำให้ง่ายต่อการติดตามชมและลุ้นได้ทุกๆ30นาทีที่มีฉากต่อสู้ สนุกมากครับผม

-
-
-
วันที่ซาเนียไม่ได้เป็นนางเอก+คง
Jnkillerqueen

https://www.facebook.com/guless.jn สมุดหนังหน้าสำหรับการตามข้อมูลรั่วๆ ที่หื่นบ้างอะไรบ้าง