B.o.N.   02-21-2014, 08:23 PM
อ่านๆดูแล้วเหมือนจะมีคนเข้าใจผิดว่าเป็นเงินจริงเยอะพอควรนะครับ
ผมมองว่า"เงินสมมุติ"นี้มันค่อนข้างต่างจาก"เงินจริง"นะครับ ผมว่ามันเหมือนเป็น"ค่า exp" หรือ "ค่าความสัมพันธ์กับคนในบอร์ด" มากกว่าเงินแฮะ เพราะการที่เราจะได้เงินบอร์ดมาก็มาจาก
1. เข้าร่วมกิจกรรมที่ทางบอร์ดจัด(การเข้าร่วมกิจกรรมนี่แหล่ะจะทำให้สนิทกันเร็ว)
2. การที่เราฝึกจนสามารถขายสินค้าของเราได้(ถ้าฝีมือไม่ถึง...อยากได้เงินบอร์ดก็ต้อง"ฝึกฝีมือ"จนกว่าจะขายได้)
ถ้ายังฝีมือไม่พอก็เน้นปฏิสัมพันธ์จากข้อ1เพิ่มเติมก็ได้ครับ ส่วนจะประสงค์ทำรีซอสแจกฟรี หรือแลกเงินบอร์ดผมก็ว่าตามใจคนทำเถอะ

สุดท้ายขอแนะนำเพิ่มเติม...ถ้าระบบนี้ใช้ได้จริงผมว่าน่าจะประยุคกับของแต่บอร์ดได้นะเหอๆ เผื่อกรณีมีเงินแล้วไม่รู้จะซื้อรีซอสอะไร เงินจะได้ไม่เฟ้อเหอๆ

[Image: AllianceSignature-TreasureofDragoon.png]

Official Supporter of the following Alliance projects:
Show ContentSpoiler: