jojo741963   03-28-2014, 09:43 PM
ส่วนใหญ่จะวาดแผนที่ลงในกระดาษครับ
เรื่องการแต่งเนื้อเรื่องควรจะเป็นตัวละครใกล้ตัวครับ จะได้ผูกเรื่องตอนหลังได้ไม่ยาก
และก็ทำให้คนเล่นเดาเรื่องไม่ออกนั่นแหละ ผมคิดว่าสมบูรณ์
อย่างเช่นหลงทางไปเจอนางเอกตั้งแต่ตอนแรกแต่ไม่รู้ว่าคือนางเอก
ตัวร้ายเป็นพี่น้องของเพื่อน หรือของเราอะไรประมาณนี้ ไม่ก็เป็นตัวละครห่างๆ กันบ้างก็ได้
จะเหมาะเวลาจะสร้างปมใหม่ๆ แล้วจะปะติดปะต่อได้ง่ายกว่าเดิม(หรอ?)

เข้าใจความรู้สึกเลยครับ เวลาเนื้อเรื่องตันมันอยู่ยังไง เศร้า T-T

.
[Image: bzkfm.gif] เวลาที่เล่นเกม ต้องเปิดไฟให้สว่าง และนั่งให้ไกลจากจอพอประมาณด้วย นะ[Image: bzkfm.gif]
.