luvikung   06-15-2012, 01:53 AM
(05-16-2012, 08:05 PM)anime13master Wrote: เล่นจบแล้วครับ แต่จบแค่บทแรกนะครับ บทที่ 2 บอกตามตรงว่าผมไม่สามารถเลยไม่เล่นให้จบ เอาเป็นว่าขอติชมเลยละกันครับ

ชม :
เนื้อเรื่องน่าสนใจดีครับ ผมชอบเรื่องแนวๆนี้อยู่แล้วด้วย

พระเอกเกมนี้น่าอิจฉาชะมัดเลย ชิ...ฮึ่มๆๆๆ

CG สวยดีครับ เข้ากับเกมดีด้วย เสียดายที่เวอร์นี้ยังไม่มีคัทอินตอนคุยกัน

BGM เข้ากับฉากดีครับ ชอบๆ

ติ :
ตัวประกอบน่าจะพูดคุยได้บ้างนะครับ นี่เล่นใบ้กินกันทุกคนเลย...

ระบบเซนส์ของอลิออท น่าจะทำให้หน้าจอขาวดำแล้วเห็นสิ่งของที่เราต้องหาเป็นแสงสีอื่นหรือมีอะไรมาไฮไลท์บ้างนะครับ จะดูเท่และแนวขึ้นมาก

ระบบไฟครีเอทดีครับ แต่ผมว่าระยะส่องสว่างของแสงมัน "น้อยเกินไป" ตอนมอนมาโคตรลำบาก เพราะมองแทบไม่เห็น ต่อให้ฟังเสียง
ก็แค่รู้ว่ามันเข้ามาใกล้ และถึงคิดจะหนีก็ไม่ค่อยเห็นทางอยู่ดี (ไฟที่สว่างสุดเห็นแค่รอบตัวช่องสองช่อง) มันทำให้กำหนดทิศทางที่
จะวิ่งหนีลำบากเกินไป ซึ่งตรงนี้ผมต้องขอบอกตามตรงว่าทำให้เซ็งมากกว่าหลอนครับ ถ้าเจอมอนวิ่งไวๆสงสัยไม่รู้ด้วยซ้ำว่าโดนอะไรตาย

ผมว่าที่ทำให้ฉากมันโค-ตะ-ระมืดเพราะคิดจะทำให้ดูหลอน แต่คนเล่นเซ็งมากกว่าที่จะหลอน มันก็จบนะครับ = =

ฉายไฟฉายทะลุกำแพงห้องได้ มันดูแปลกๆไปนิดนะครับ? แต่เอาเถอะ...นี่มันเกมส์ RMXP นี่นะ Tongue

ถ้าไม่ใช่ที่มืดวิ่งไม่ได้...บอกตามตรงอันนี้รู้สึกขัดๆนิดนึงครับ พอมาที่สว่างนี่ไม่คิดจะวิ่งเล้ย....

ตอนเจอมอนหนแรกหลอนใช้ได้ แต่ภูมิต้านทานเรื่องผีผมเยอะ...เลยค่อนข้างจะเฉยๆ(ผมดูหนังผีกะหนังสยองเป็นงานอดิเรกครับ)

โดยรวมตัวเดโมนี้ ถ้าถามผมว่ารู้สึกยังไง ผมว่าผมเล่นแล้ว "เซ็ง" มากกว่าหลอนครับ อันนี้ต้องขออภัย

สิ่งที่แนะนำให้ปรับปรุง
แสง : ควรจะให้ระยะการมองเห็นที่มากกว่านี้ อันนี้มีก็เหมือนไม่มี เห็นแค่ช่องสองช่องรอบตัว - -
รายละเอียดปลีกย่อย : ใส่ใจบ้างครับ อย่างเช่นพวกตัวประกอบที่ไม่คิดจะมีปฏิสัมพันธ์กับตัวเอกเลย ดูๆแล้วมันก็เกินไปครับ

บั๊กที่พบ :
ตอนที่ให้ตามหาชุดนักบวชเก่าที่บอกให้ไปเอาไฟฉายน่ะครับ ผมลองเปิดเมนูดู...อ่า...คือมัน...ก็มีชุดนักบวชเก่าอยู่แล้วนี่ครับ...? เอ๊ะ นี่ไปเอามาตอนไหนหว่า...

เสากะตู้ตรงโบสถ์ชั้นใต้ดิน...(ตรงที่ไปเอาไฟฉาย)ก็เดินทะลุได้นะเอ้อ...

ขอบคุณมากครับ จะเอาไปปรับปรุงครับ =w=b

แต่บอกไว้ก่อนว่าอย่าไปหวังอะไรกับ Demo มาก บัคเพียบ 5555+ (ปั่นเพื่อเอาระบบหลักๆไปมิตติ้ง ยังไม่ได้ Tune เกมเลย)

แต่เดี๋ยวแก้ไขแล้วจะปล่อย Demo อีกตัวให้ลองใหม่นะครับ =w=b

(06-03-2012, 09:24 PM)platou18 Wrote: คนในเมืองนี่ที่ไม่มีบทพูดเพื่อให้หลอนใช้ป่ะ #คิด+

ขี้เกียจใส่บทพูดครับ 5555555555+ ก๊อบวางๆเอา

(06-03-2012, 09:24 PM)platou18 Wrote: [Image: PLpf5140.jpg]

แล้ว ปฏิเสท นี่มันอะไร ;w; ปฏิเสธ ไม่ใช่เรอะ ??

โฮกกกกก เขียนผิด ; w ; ขอโทษครับๆ

ตามนั้นแหละครับ อย่าไปหวังอะไรกับ Demo มาก =w=//
This post was last modified: 06-15-2012, 01:55 AM by luvikung.